வெற்றிபெறுமா புதிய ஓய்வூதியத் திட்டம்?

வெற்றிபெறுமா புதிய ஓய்வூதியத் திட்டம்?

புதிய ஓய்வூதியத் திட்டத்தை மே மாதம் முதல் தேதி மத்திய அரசு மே தினப் பரிசாக வழங்கியுள்ளது! அமைப்பு சார்ந்த ஊழியர்கள், அமைப்பு சாராத தொழிலாளர்கள் என்ற பாகுபாடு இல்லாமல், இந்தியக் குடிமக்கள் அனைவரும் இதில் சேர்ந்து ஓய்வூதியம் பெறலாம் என்பதே இதன் சிறப்பு.

புதிய ஓய்வூதியத் திட்டம் ஓர் அறக்கட்டளையாகப் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. இதனை நிர்வகிக்கும் பொறுப்பினை ஓய்வூதிய நிதி நெறிமுறை மற்றும் மேம்பாடு என்னும் ஆணையம் ஏற்றுள்ளது.

கடந்த 5 ஆண்டுகளாகப் பேசப்பட்ட இத்திட்டம் அண்மையில்தான் இறுதிவடிவம் பெற்றது. இடையில் இத்திட்டத்தின் சில அம்சங்களை, மத்திய அரசுக்கு முன்னதாக ஆதரவு அளித்து வந்த இடதுசாரிக் கட்சிகள் ஆட்சேபித்ததால், இது அவ்வப்போது கிடப்பில் போடப்பட்டது. இப்போது ஒருவழியாக மே முதல் தேதியிலிருந்து அமலுக்கு வந்துவிட்டது.

18 வயது முதல் 55 வயது வரையில் உள்ள எந்த ஓர் இந்தியக் குடிமகனும் இதில் சேரலாம். முதல்கட்டமாக, முதல்நிலை கணக்கு மட்டுமே தொடங்க முடியும். இதில் செலுத்தக்கூடிய தொகையை ஓய்வூதியத் திட்டம் தவிர வேறு காரணங்களுக்காக எடுக்க முடியாது.

அடுத்தகட்டமாக, இரண்டாம் நிலை கணக்கைத் தொடங்கலாம். அந்தக் கணக்கில் விருப்பம்போல் பணம் செலுத்தலாம்; வேண்டும்போது எடுக்கலாம்.

இரண்டாம் நிலை கணக்கு 6 மாதங்களில் நடைமுறைக்கு வர உள்ளது. நாம் இரண்டாம் நிலை கணக்கு தொடங்குவதற்கு முன், நமக்கு முதல் நிலை கணக்கு அவசியம் இருக்க வேண்டும்.

இந்தத் திட்டத்தில் சேருவது எப்படி? இதற்கென 22 அமைப்புகள் நாடெங்கும் உருவாக்கப்பட்டுள்ளன. இந்த அமைப்புகளுக்கு ஆங்காங்கு கிளைகள் உள்ளன. இந்த கிளைகளில் ஒன்றுக்கு நேரில் சென்று, உரிய படிவத்தை பூர்த்தி செய்து, தேவையான ஆவணங்களை சமர்ப்பித்தால், நமது பெயர் பதிவு செய்யப்படும். அதை அடுத்து, நமக்கு ஒரு நிரந்தர கணக்குப் பதிவு எண் வழங்கப்படும். அத்துடன் தொலைபேசி மற்றும் இணையதளத்தின் மூலம் தொடர்பு கொள்வதற்கு வசதியாக நமக்கு அனுமதி குறியீடுகள் தரப்படும். ஒவ்வொன்றுக்கும் நேரில் செல்லத்தேவை இருக்காது.

நாம் கணக்கில் செலுத்த வேண்டிய தொகைக்கு உச்சவரம்பு இல்லை. ஆனால், குறைந்த பட்சம் மாதம் ரூ.5,00 என்றோ, வருடத்துக்கு ரூ.6,000 என்றோ செலுத்த வேண்டும். பணத்தை 3 மாதங்களுக்கு ஒரு முறையாவது செலுத்த வேண்டும்.

ஒரு வேளை, எப்போதாவது தொகையை உரிய காலத்தில் கட்டத் தவறினால், அந்த கணக்கை உயிர்ப்பிக்க, அபராதத் தொகையாக ரூ.100 மற்றும் நிலுவைத் தொகையை செலுத்த வேண்டும்.

நமது இருப்புத் தொகையை சில குறிப்பிட்ட வழிகளில் முதலீடு செய்வார்கள். அதிலிருந்து கிடைக்கும் லாபம் நமக்கு பகிர்ந்தளிக்கப்படும்.

முதலீட்டுத் திட்டங்கள் நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளன. ஒன்று, பங்குச் சந்தையில் முதலீடு. இது கூடுதல் லாபம் ஈட்டக் கூடியது என்றாலும், இதில் கூடுதல் “ரிஸ்க்’ உண்டு. எனவே இத்திட்டத்தைத் தேர்வு செய்பவர்களின் தொகையில் 50 சதவிகிதம் மட்டுமே இதில் முதலீடு செய்யப்படும்.

இரண்டாவது முதலீட்டுத் திட்டம், நிலையான வருமானம் தரக்கூடிய கடன் பத்திரங்கள் அடங்கியது. இதில் மிதமான “ரிஸ்க்’; மிதமான வருவாய் இருக்கும்.

மூன்றாவது முதலீட்டுத் திட்டம். அரசு பத்திரங்கள் மற்றும் பொதுத்துறை நிறுவனங்களின் முதலீட்டுப் பத்திரங்கள் ஆகியவை அடங்கும். இதில் வருவாய் குறைவு; “ரிஸ்க்’ அனேகமாக இல்லை எனலாம்.

எதில் நம் பணம் முதலீடு செய்யப்பட வேண்டும் என்பதை நாமே தீர்மானித்து ஆணையத்துக்கு தெரிவிக்கலாம். நம்மால் தீர்மானிக்க இயலாத பட்சத்தில் முடிவை நிர்வாகிகளிடமே ஒப்படைக்கலாம். அவர்கள் நமது வயதை முக்கியமாகக் கருத்தில் கொண்டு முதலீட்டுத் திட்டத்தை தேர்வு செய்வார்கள். வயது குறைவாக இருந்தால், கொஞ்சம் ரிஸ்க் எடுக்கலாம் என்றும் வயது அதிகரிக்க, அதிகரிக்க ரிஸ்க் தவிர்க்கப்பட வேண்டும் என்ற பொதுவான அடிப்படையில் தேர்வு செய்வார்கள். எந்த ஒரு கட்டத்திலும், நாம் தலையிட்டு, முதலீட்டுத் திட்டத்தை நாமே தீர்மானிக்கலாம். நாம் முதலில் செய்த முடிவை மறுபரிசீலனை செய்து மாற்றிக் கொள்ளவும் நமக்கு உரிமை உண்டு.

இந்த நிதியை செய்வனே, தொழியல் ரீதியாக நிர்வகிப்பதற்காக, பயிற்சியும், தேர்ச்சியும் பெற்ற நிதி மேலாளர்கள் நியமிக்கப்பட்டுள்ளனர். இப்பணிக்காக தேர்வு செய்யப்பட்டுள்ள அமைப்புகள் ஆறு. அவை: யூ.டி.ஐ.பரஸ்பர சகாயநிதி, பாரத ஸ்டேட் வங்கி, ஐ.சி.ஐ.சி.ஐ புரூடென்ஷியல், கோடக் மகேந்திரா, ஐ.டி.எப்.சி மற்றும் ரிலையன்ஸ் ஆகியவை.

தொழில் நுட்ப ஆய்வுகள் அடிப்படையிலும், ஏலத்தின் மூலம் கட்டணங்கள் சாதகமானதாக உள்ளனவா என்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொண்டும் இந்த அமைப்புகள் தேர்வு செய்யப்பட்டுள்ளன. இந்த ஆறு நிறுவனங்களில் நாம் ஒன்றை தேர்வு செய்யலாம். நாளடைவில் ஒன்றுக்கு மேற்பட்ட நிதி மேலாளர்களை நாம் தேர்வு செய்து கொள்ளலாம். அடுத்த ஆண்டு மே மாதம் முதல் நமது நிதி மேலாளரை, நாம் விரும்பினால் மாற்றிக் கொள்ளவும் முடியும்.

நமது வசிப்பிடம் மாறினால் அதற்கு ஏற்ப மாற்றங்களை செய்துகொள்ளலாம். ஓய்வூதியம் பெறுவதற்கான வயது 60 என இப்போதைக்கு நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது. எனவே 60 வயதில், நமது கணக்கில் உள்ள இருப்புத் தொகையிலிருந்து 40 சதவிகிதத் தொகையை பயன்படுத்தி, ஒரு காப்பீடு நிறுவனத்திலிருந்து, ஆயுள் அய்ய்ன்ண்ற்ஹ் காப்பீட்டு பாலிசி எடுத்துக் கொள்ள வேண்டும். மீதத் தொகையை அவ்வப்போது, ரொக்கமாக பெற்றுக் கொள்ளலாம். 70 வயதுக்குள் முழுமையாக ரொக்கத் தொகையை பெற்றுக் கொள்ள வேண்டும்.

ஒருவேளை, 60 வயதுக்கு முன்பே, இத்திட்டத்திலிருந்து வெளியேற விரும்பினால், 20 சதவிகிதத் தொகையை ரொக்கமாகப் பெற்றுக்கொண்டு 80 சதவிகிதத் தொகையை காப்பீட்டு நிறுவனத்திடமிருந்துஅய்ய்ன்ண்ற்ஹ்பாலிசி எடுத்துக்கொள்ள வேண்டும்.

துரதிஷ்டவசமாக, ஒருவர் 60 வயதுக்குள் மரணம் அடைந்தால், அவரால் நியமிக்கப்பட்ட நபருக்கு முழு தொகையும் வழங்கப்படும். இத்திட்டத்தின் செயல்பாட்டுக்கு, “நேஷனல் செக்யூரிடீஸ் டெபாசிட்டரி லிமிடெட்’ என்னும் தேசிய அமைப்பு மத்திய ஆவணக் காப்பாளராக நியமிக்கப்பட்டுள்ளது.

இந்த அறக்கட்டளையின் வங்கியாக அரசுடைமை வங்கியான பேங்க் ஆப் இந்தியா செயல்படுகிறது. இத்திட்டத்தில் உள்ள குறைபாடு, இதற்கு வழக்கமான வருமானவரிச் சலுகை இல்லை என்பதுதான். இப்போதைக்கு இத்திட்டம் 80 சிசிடி பிரிவின் கீழ்தான் வருகிறது. எனவே பணத்தை வெளியே எடுக்கும்போது, அதற்கு வருமானவரி விதிக்கப்படும்.

இந்த வரியைத் தவிர்க்க வேண்டுமானால், முழு தொகையையும், காப்பீட்டு நிறுவனத்துக்கு மாற்றி பாலிசியாக பெற்றுக்கொள்ள வேண்டும்.

எனவே இத்திட்டத்துக்கு பப்ளிக் பிராவிடெண்ட் ஃபண்டுக்கு உள்ளது போல் வருமானவரிச் சலுகை அளிக்க வேண்டும். புது ஓய்வூதிய ஆணையம் மத்திய அரசிடம் இது தொடர்பாக விண்ணப்பித்திருப்பதாக செய்திகள் வந்துள்ளன. மத்தியில் புதிய அரசு அமைந்த பிறகே இந்த முடிவு மேற்கொள்ளப்படும்.

இந்தியாவில் 90 சதவிகித ஊழியர்களும், தொழிலாளர்களும் அமைப்பு சாராதவர்கள். அவர்களுக்கு சமூகப் பொருளாதார பாதுகாப்பு வழங்கக் கூடிய திட்டம் இது என்பது வெளிப்படை.

எனினும் இத்திட்டம் செயல்படுத்தப்படும் போது, அவ்வப்போது இதில் உள்ள குறைபாடுகள் வெளிப்படக்கூடும். அவை உடனுக்குடன் பரிசீலிக்கப்பட்டு, சரி செய்யப்பட வேண்டும். அதேபோல், பொது மக்களும் இத்திட்டத்தில் சேருவதற்கு எந்த அளவு முனைப்பு காட்டுகிறார்கள் என்பதையும் பொறுத்திருந்துதான் பார்க்க வேண்டும். எனினும் போகப்போக இத்திட்டத்தின் நன்மைகள் உணரப்படும் என்பதால் இத்திட்டம் நாளடைவில் பரவலாக வரவேற்கப்படும் என நம்பலாம்.

2004 முதல் செயல்படுத்தப்படும் மத்திய அரசு ஊழியர்களுக்கான புதிய ஓய்வூதியத் திட்டத்தில், ஊழியர்களது முதலீட்டுத் தொகைக்கு சராசரியாக 14.5 சதவிகிதம் லாபம் கிடைத்துள்ளது. இது மிகவும் கவர்ச்சிகரமான வருவாய் என்பதில் சந்தேகம் இல்லை.

எனவே, புதிய ஓய்வூதியத் திட்டத்திலும் அதுபோன்ற கணிசமான லாபத் தொகை கிடைக்குமேயானால், இதில் சேருவதற்கு மக்கள் மிகுந்த ஆர்வம் காட்டுவார்கள். ஆக, இதன் வெற்றி வாய்ப்பு, நிதி மேலாளர்களின் திறமையான செயல்பாட்டிலும், அர்ப்பணிப்பு உணர்வுடன் கூடிய அணுகுமுறையிலும் தான் உள்ளது எனலாம்.

கட்டுரையாளர்
எஸ். கோபாலகிருஷ்ணன்
தினமணி

%d bloggers like this: