இளைய கலாம் மயில்சாமி அண்ணாதுரை! (கட்டுரை)

இளைய கலாம் மயில்சாமி அண்ணாதுரை! (கட்டுரை)

சாதனையாளர்களிடம் நெருங்கிப் பழகுபவர்கள் கூட கேட்கத்தயங்கும் கேள்விகளை, பள்ளி மாணவர்கள் பளிச்சென தயக்கமில்லாமல் துணிச்சலாக கேட்டு விடுகின்றனர்.

அப்படி கேட்கப்பட்ட கேள்விகளால் கிடைத்த பதில் கள் தான் எவ்வளவு தெளிவானவை. சந்திரனுக்கு ஏவப்பட்ட சந் திராயன் விண்கலத்தின் இயக் குனரான மயில்சாமி அண்ணாதுரைதான் இன்றைக்கு மாணவர்களின் ஹீரோ. சமீபத்தில், மாணவர்கள் கேட்ட கேள்விகளுக்கு கிடைத்த பதில்கள் பலரின் பலநாள் சந்தேகத்தை தீர்த்து வைக்கும் வகையில் இருந்தன. வாசகர்கள் சிலரின் சந்தேகம் கூட இவரது பதில்க ளால் தெளிவாகலாம் என்பதால் இந்த கட்டுரை…

ஏழ்மை நாடான நமக்கு சந்திராயன் போன்ற செலவினங்கள் தேவைதானா?

அவசியம் தேவை. காரணம், நாம் ஏழை நாடு என்றாலும், கோழை நாடல்ல என்பதை நிரூபிக்க இதெல்லாம் தேவை. மேலும், உலக நாடுகளின் முன்னிலையில் நமக்கு பெருமை பெற்றுத்தருவதே இதுபோன்ற ராக்கெட் செல்வதால்தான். தற் போது அபரிமிதமான வேலைவாய்ப்பு, வருமானத்திற்கும் இதில் வழிஉண்டு.

சந்திராயனால் நமக்கு என்ன நன்மை?

பொக்ரைன் அணு சோதனைக்கு பிறகு நமக்கு வெளிநாட்டு தொழில்நுட்ப உதவி கிடைப்பது நின்றுவிட்டது. ஆனால், அதையே சவாலாக எடுத்துக்கொண்டு, உள்நாட்டு உபகரணங்களுடன் பல ராக் கெட்டுகள் விடப்பட்டு உள்ளன. அவற்றுள் தலையாயனதுதான் சந்திராயன். இந்த சந்திராயன் வெற்றிகரமாக ஏவியதன் மூலம், இப்போது பல நாடுகள் நம்மிடம் உதவி கேட்டுள்ளன. இதன் மூலம் மிகப்பெரிய வர்த்தகத்தை நாம் காணமுடியும்.

சந்திராயன் இனியும் சாதிக் கப் போவது என்ன…

நாட்டின் மின் தேவையை மிக எளிதில் ஹீலியம் மூலம் சமாளிக்கலாம்.இந்த ஹீலியம் சந்திரனில் எங்கு இருக்கிறது, எந்த அளவில் இருக்கிறது என்பதை சந்திராயன் விண் கலம் ஆராயும். ஆராய்ச்சி வெற்றி பெற்றால், எதிர் காலத்தில் மின்தட்டுப்பாடே இருக்காது.

பல வருடங்களுக்கு முன்பே அமெரிக்கர்கள் சந்திரனுக்கு ராக்கெட் மூலம் ஆளையே அனுப்பிவிட்டனர். ஆனால், நாம் இப்போதுதான் ஆள் இல்லாத ராக்கெட்டே அனுப்பியுள்ளோம். இது பெருமையா…

நிச்சயம் பெருமைதான். பல வருடங்களுக்கு முன் அவர்கள் ஆளை வைத்து அனுப்பினாலும், அது ஓரு குத்து மதிப்பாக அனுப்பப்பட்ட அனுபவமாகும். ஆனால், இப்போது நாம் அனுப்பியுள்ளது, சந்திரனில் எந்த பகுதியில் இறங்கவேண் டும், என்ன செய்யவேண்டும் என்பதை எல்லாம் திட்டமிட்டு செய்து வெற்றி கண்டுள்ளோம்.

அவர்கள் அனுப்பிய ராக் கெட் கண்ட்ரோலில் அவர்கள் இருந்தனர்; ஆனால், இன்று நமது கண்ட்ரோலில் ராக்கெட் உள்ளது. இதுதான் மிகப்பெரிய சாதனை. இதன் காரணமாக அடுத்த சில மாதங்களில் சந்திரனுக்கு ராக்கெட் அனுப்ப உள்ள அமெரிக்கர்கள் தேர்ந்தெடுத் துள்ளது நம் சந்திராயன் திட்ட பாதைதான் என்பதே சந்திராயனுக்கு உள்ள பெரும் பெருமை.

சந்திராயனைத் தொடர்ந்து அடுத்து என்ன?

சந்திராயனை தொடர்ந்து, சந் திராயன் 2,சந்திராயன் 3 என்று அடுத்தடுத்து புறப்பட உள்ளன.

மாணவர்களுக்கு சொல்லும் அறிவுரை?

நான் கிராமப்புறத்தில் படித் தவன். இலக்கியம் படிக்க இருந்த நான், ஒரு விபத்து போல அறிவி யல் துறையில் இறங்கி சாதிக்க முடிந்தது என்றால், நீங்களெல்லாம் இதுதான் இலக்கு என்று இந்த துறையை தேர்ந்து எடுப்பீர்களேயானால், இன்னும் பெரிதாக சாதிக்கலாம்.

Follow

Get every new post delivered to your Inbox.

Join 4,049 other followers

%d bloggers like this: