குறிப்பிட்ட பைல்களைத் திறந்தே தொடங்கிட

சில நிறுவனங்களில் குறிப்பிட்ட சில எக்ஸெல் பைல்களை அடிப்படையாகக் கொண்டே அனைத்து வரவு செலவு அல்லது நிர்வாகக் கணக்குகளைக் கையாளுவார்கள். எனவே ஒவ்வொரு ஆப்பரேட்டரும் அந்த பைல்கள் அனைத்தையும் திறந்த பின்னரே அன்றாடப் பணியினைத் தொடங்குவார்கள். எடுத்துக் காட்டாக ஒரு விற்பனை மையத்தில் பொருட்களுக்குத் தகுந்தபடி வெவ்வேறு எக்ஸெல் பைல்களை வைத்திருப்பதாக வைத்துக் கொள்வோம்.

இவை சம்பந்தப்பட்ட பற்று வரவு சீட்டுக்களை என்டர் செய்திட அனைத்தையும் தினம் திறந்தாக வேண்டுமே. இவற்றை ஒவ்வொன்றாகத் திறப்பதற்குப் பதிலாக கம்ப்யூட்டரில் எக்ஸெல் புரோகிராம் இயக்கப்படும் போதே மொத்தமாக அவற்றைத் திறக்கும் வகையில் வைத்தால் நன்றாக இருக்குமே. அவ்வாறே செட் செய்திடலாம்.

முதலில் எக்ஸெல் புரோகிராமினைத் திறந்து எந்த எந்த பைல்களை எல்லாம் தினமும் திறந்து பயன்படுத்த வேண்டுமோ அவற்றை எல்லாம் தனியாக ஒரு போல்டரில் வைக்கவும்.

பின் எக்ஸெல் தொகுப்பில் உள்ள டூல்ஸ் மெனுவினைக் கிளிக் செய்யவும். விரியும் மெனுவில் ஆப்ஷன்ஸ் என்ற பிரிவில் கிளிக் செய்திடவும். பல டேப்கள் உள்ள விண்டோ கிடைக்கும். இதில் ஜெனரல் டேபில் கிளிக் செய்து வரும் பிரிவுகளில் “”At startup, open all files in” என்று இருக்கும் இடத்தைக் கண்டறியவும். அதில் Type the location of the folder என்று ஒரு விண்டோ கிடைக்கும்.

அதில் நீங்கள் தினந்தோறும் திறந்து பணியாற்ற வைத்திருக்கும் பைல்கள் அடங்கிய போல்டரின் டைரக்டரி வழியை அமைத்திடவும். பின் ஓகே கிளிக் செய்து வெளியேறவும்.

இனி எக்ஸெல் புரோகிராம் திறக்கப்பட்டவுடன் அந்த போல்டரில் உள்ள அனைத்து பைல்களும் திறக்கப்படும். எனவே தேவையற்ற பைல்களை அந்த போல்டரில் சேவ் செய்வதனைத் தவிர்க்கவும்.

அதே போல ஏற்கனவே உள்ள பைல்களில் ஏதாவது ஒன்று தேவை இல்லை என்றால் அதனை வேறு ஒரு போல்டருக்கு மாற்றிவிடவும்.

One response

  1. […] புரோகிராம் பட்டியலில் கூட்டமா? […]

%d bloggers like this: