புரோகிராம் பட்டியலில் கூட்டமா?

ஏதேனும் ஒரு புரோகிராமினை நீக்கவும் இணைக்கவும் நாம் உடனே அணுகுவது கண்ட்ரோல் பேனலில் உள்ள ஆட்/ரிமூவ் (Add/Remove) புரோகிராம் பட்டியல் தான். ஆனால் இப்போதெல்லாம் சிஸ்டம் மற்றும் முக்கிய புரோகிராம்களின் அப்டேட் பைல்கள் இன்ஸ்டால் செய்யப்படுகையில், அவற்றுக்கும் தனித்தனியாக இடம் ஒதுக்கப்பட்டு பட்டியலில் இடம் பெறுகின்றன. இதனால் பட்டியல் நான் மேனேஜ் செய்திட முடியாத வகையில் மிக நீளமாக அமைந்து விடுகின்றன.

இப்போதெல்லாம் இன்ஸ்டால் ஆன புரோகிராம்களின் எண்ணிக்கையைக் காட்டிலும் அவற்றிற்கான அப்டேட் பைல்கள் இன்ஸ்டால் ஆவதுதான் அதிகமாக இருக்கிறது. ஏனென்றால் கம்ப்யூட்டர் மற்றும் இணைய உலகில் அப்ளிகேஷன் புரோகிராம்களில் உள்ள பிழைகளின் வழியாக நம்மை அழிக்க உருவாகும் புரோகிராம்களைத் தடுக்க பல வழிகளை மேற்கொள்ள வேண்டியுள்ளதே.

இவற்றை உங்கள் கம்ப்யூட்டரிலிருந்து நீக்கக் கூடாது. ஏனென்றால் இவை உங்கள் அனுமதியுடன் அமைக்கப்பட்டிருந்தாலும் அனுமதியின்றி தாமாக அமைக்கப்பட்டிருந்தாலும் அவை அத்தியாவசியமாகத்தேவைப்படுவதால் தான் இன்ஸ்டால் செய்யப்பட்டுள்ளன. கம்ப்யூட்டருக்குத் தேவை இல்லை என்றால் இவற்றை நீக்குவதில் எந்த பிரச்சினையும் எழாது. எனவே எந்த ஒரு புரோகிராமிற்கு அப்டேட் இன்ஸ்டால் செய்யப்படுகிறதோ அந்த புரோகிராமினை நீங்கள் நீக்கவோ அல்லது பயன்படுத்தவோ வேண்டாம் என எண்ணிச் செயல்பட்டால் அதற்கென அப்டேட் செய்யப்பட்டுள்ளவற்றை அன் இன்ஸ்டால் செய்திடலாம். இதிலும் ஒரு பிரச்சினை ஏற்படும். அந்த புரோகிராமினை வெறுமனே வைத்திருக்க எண்ணி அப்டேட் புரோகிராமினை நீக்கிவிட்டால் எந்த பிழைகளை நிவர்த்தி செய்திட இந்த அப்டேட் புரோகிராம் அமைக்கப்பட்டதோ அவை மீண்டும் தென்படும். அவற்றின் மூலமாக மால்வேர் தொகுப்புகள் உங்கள் கம்ப்யூட்டருக்குள் வந்துவிடும். எனவே மூல புரோகிராமினை நீக்கினால் மட்டுமே இவற்றையும் நீக்க வேண்டும். அப்படிப்பட்ட சூழ்நிலைகளில் சில அப்டேட் புரோகிராம்கள் தாமாகவே நீங்கிவிடும் வகையில் அமைக்கப்பட்டிருக்கும்.

ஆட்/ரிமூவ் புரோகிராம் லிஸ்ட்டைப் பார்க்கையில் தேவையில்லாமல் அது பெரியதாக நீளமாக இருப்பதாக ஒருவர் குறிப்பிட்டிருந்தார். இது தவறு. தேவையில்லாமல் அவை இல்லை. ஒரு அப்டேட் இன்ஸ்டால் செய்யப்படுகையில் அதற்கு முந்தைய அப்டேட் தானாக நீக்கப்பட்டு அந்த இடத்தில் தான் புதிய அப்டேட் இருக்கும். எனவே தற்போது காட்டப்படும் இந்த அப்டேட் இன்ஸ்டலேஷன் புரோகிராம் என்ட்ரிகளை அப்படியே விட்டுவிடுவதுதான் நம் கம்ப்யூட்டருக்குப் பாதுகாப்பானதாகும்.

ஆனால் இவை காட்டப்படுவது உங்களுக்கு எரிச்சலைத் தருவதாக இருந்தால், அப்டேட் வரிகள் காட்டப்பட வேண்டாம் என்று நீங்கள் செட் செய்திடலாம். இதற்கு கண்ட்ரோல் பேனல் மேலாக என்று Show Updates என ஒரு வரி தரப்பட்டு அருகில் ஒரு செக் பாக்ஸ் இருக்கும். அதில் உள்ள டிக் அடையாளத்தை எடுத்துவிடலாம். எடுத்துவிட்ட பின் இந்த அப்டேட் இன்ஸ்டாலேஷன் குறித்த தகவல் பட்டியலில் காட்டப்படமாட்டாது. அவை அனைத்தும் மறைக்கப்பட்டுவிடும். பின் மீண்டும் இவற்றைக் காண வேண்டும் என எண்ணினால் இந்த டிக் அடையாளத்தை ஏற்படுத்திப் பார்க்கலாம்.

%d bloggers like this: