மைலோமா…! 35 லட்சம் இந்தியரை பயமுறுத்தும் நோய்

கேன்சர் என்றாலே, யாருக் கும் உச்சகட்ட கவலை தான். ஆனால், அந்த புற்றுநோய்களும் இப்போது, வயதானவர்களுக்கு மட்டுமல்ல, நடுத்தர வயதினருக்கும் கூட வர ஆரம் பித்துவிட்டது. ஆண்களுக்கு நுரையீரல் புற்றுநோய், பெண் களுக்கு மார்பக புற்றுநோய் என்று பல வகைகள் இருந் தாலும், பத்தாண்டுக்கு முன் இருந்தது போன்ற நிலை இப்போது இல்லை. முறைப்படியான சிகிச்சை முறைகளை கையாண்டால், ஆயுள் நீட்டிக்கலாம் என்பது மட்டும் நிச்சயம்.
புற்றுநோய்களில் இந்தியாவில் அரிதாக இருந்த ஒரு வகை தான் “மல்டிபில் மைலோமா’ என்பது. வெள்ளை “பிளாஸ்மா’ அணுக்களை எலும்பு மஜ்ஜையில் தாக்கி, புற்றுநோய் கட்டிகளை ஏற்படுத்துவது தான் இந்த பாதிப்பு. இந்தியாவில் 35 லட்சம் பேருக்கு இப்போது உள்ளது. வியாதி வந்து 20 ஆண்டுகள் கூட எந்த பயமுமின்றி வாழ இப்போது சிகிச்சை வந்து விட்டது. இருந்தாலும் லட்சக்கணக்கில் பணம் வேண்டுமே.

நடிகைக்கு வந்த ஷாக்
கனடாவை சேர்ந்த நடிகை லிசா ராய்; இந்தியாவின் பெங் காலி தந்தைக்கும், போலந்து தாய்க்கும் பிறந்தவர். தீபா மேத்தாவின் வாட்டர் உட்பட படங்களில் நடித்து விருதுகள் பெற்றவர். கனடாவில் டொரன் டோ நகரில் வசிக்கும் அவர், சில மாதங்களாக அடிக் கடி சோர்வடைவதும், முதுகு வலியால் துடிப்பதுமாக இருந்தார்.
மருத்துவமனையில் பரிசோதனைக்கு பின் “மல்டிபில் மைலோமா’ புற்றுநோய் இருப் பது தெரிந்தது. அவர் மனம் தளரவில்லை. ஒருபக்கம் கீமோதெரபி சிகிச்சையும், இன் னொரு பக்கம் மன திடத்தையும் கொண்டுள்ளார். நோயில் போராடினாலும், நம்பிக்கையுடன் உள்ளார். இந்த நோய் பாதிப்புக்குள்ளான மக்களுக்கு விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தும் பிரசாரத்தையும் மேற்கொண்டு வருகிறார்.

தமிழக இன்ஜினியர்
தமிழகத்தில் சேலம் மாவட்டத்தை சேர்ந்தவர் குமரேசன்; வயது 42; கெமிக்கல் இன்ஜினியரிங் முடித்த அவர், சூரத்தில் டாடாவின் பாலியஸ்டர் இழை ஆலையில் புரொடக்ஷன் இன்ஜினியராக ஆறாண்டுக்கு முன் சேர்ந்தார்.
நான்கு ஆண்டுக்கு முன், திடீரென அவருக்கு தொடர்ந்து முதுகுவலி வந்தது. சோர்வும் அடிக்கடி ஏற்பட்டது. பரிசோதித்ததில் அவருக்கு “மல்டபில் மைலோமா’ புற்றுநோய் வந்திருப்பதை மும்பை ஜஸ்லோக் மருத்துவமனை கண்டுபிடித்தது. அவருக்கு எலும்பு மஜ்ஜை மாற்று அறுவை சிகிச்சை செய்ய டாக்டர் முடிவு செய்தனர்; சிகிச்சைக்கான செலவு ஐந்து லட்சத்தை நிறுவனம் ஏற் றது. குமரேசன் இப்போது புது மனிதராகிவிட்டார்.
“நான் கடவுள் பக்தி உள்ளவன்; யோகா, பிராணாயாமம் தினமும் செய்வேன். புத்தகங் கள் படிப்பேன்; வாக்கிங் போவேன்; வெளியில் பிரஷ் ஜூஸ் தவிர எதையும் சாப்பிட மாட்டேன்’ என்கிறார்.. இவர் பழையபடி ஆனதை மற்ற நோயாளிகளிடம் சொல்ல ஜஸ்லோக் டாக்டர்கள் தவறுவதே இல்லை. அந்த அள வுக்கு மருத்துவமனையில் இவர் பெயர் பிரபலம்.

எப்படி வரும்?
இந்த நோய்க்கு காரணம் என்ன என்று இன்னமும் கண்டுபிடிக்க முடியவில்லை. மரபணு காரணமாக இருக்கலாம் என்று சொல்லப்பட்டுள் ளது. அமெரிக்காவில் தான் ஆண்டுதோறும் இந்த நோயாளிகள் எண்ணிக்கை அதிகம். ஆனால், இந்தியாவில் இப் போது தான் அதிகரித்து வருகிறது.
சில ஆண்டுக்கு முன், மாஜி பிரதமர் வி.பி.சி., ரத்தப்புற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்ட செய் தியை படித்திருப்பீர்கள். அவருக்கு வந்தது இந்த வியாதி தான். சிறுநீரக கோளாறும் இருந் தது. நோய் வந்த பின், சிகிச்சை மூலம் அவர் 17 ஆண்டு வரை உயிர் வாழ்ந்தார்.
வெள்ளை அணுக்களில் ஒரு வகை தான் பிளாஸ்மா செல் கள். இவற்றை தான் முதலில் புற்றுநோய் தாக்குகிறது. எலும்பு மஜ்ஜையில் தான் இந்த பிளாஸ்மா செல்கள் அதிகம். உடலில் தொற்றுக்கிருமிகளை எதிர்க்கும் இந்த செல்கள் வலுவிழந்துபோவதுடன், எலும்பு மஜ்ஜையில் புற்றுநோய்க்கட்டி உருவாகிறது. இதுவே, சிலருக்கு பல கட்டிகளாக உருவாகும். இது தான் “மல்டிபில் மைலோமா’ என் பது. ரசாயனம், பிளாஸ்டிக், கதிரியக்க சக்தி போன்றவை மூலம் தான் இந்த பாதிப்பு ஏற்படுகிறது என்பது தெரியவந்துள்ளது.

ஸ்டெம் செல் சிகிச்சை
இப்போது பழுதான செல் களை அகற்றி, புதியவற்றை புகுத்தும் “ஸ்டெம் செல்’ மாற்று சிகிச்சை முறை பற்றிய முன்னேற்றம் அதிகரித்து வருகிறது. இந்த ஸ்டெம் செல் தெரபி தான் “மைலோமா’வை நீக்கும் அரிய மருந்தாக இருக் கும் என்று நிபுணர்கள் கருதுகின்றனர்.
கீமோதெரபி உட்பட சிகிச் சைகளுக்கு குறைந்தபட்சம் ஆறு லட்சம் ரூபாய் வரை செலவாகும். இந்தியாவில் பாதிக்கப் பட்டவர்களுக்கு இது பெரிய செலவு. ஸ்டெம் செல் தெரபி சிகிச்சை முறை இன்னும் இரண்டாண்டில் வந்து விடும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

அறிகுறி என்னென்ன?
அடிக்கடி முதுகு வலி, எலும்பு பாதிப்பு, தொற்றுநோய் மூலம் அடிக்கடி ஜுரம் , வெயிட் சரிவு, சோர்வு, மலச் சிக்கல் போன்றவை தான் இதன் அறிகுறி. இந்த அறிகுறிகள் வந்துவிட்டால், டாக்டரிடம்போய் விடுவது நல்லது. சிகிச்சை ஆரம்பித்து விட்டால், நோயை விரட்டி விட முடியும் என்பது மட்டும் நிச்சயம்.

%d bloggers like this: