தமிழ்நாட்டில் கூல்பேட் டூயல் மொபைல்


ரிலையன்ஸ் வெப்ஸ்டோர் மற்றும் கூல்பேட் கம்யூனிகேஷன்ஸ் நிறுவனங்கள் இணைந்து கூல்பேட் 2938 என்னும் டூயல் மோட் ஸ்மார்ட் போனை விற்பனைக்கு அறிமுகம் செய்துள்ளன. இது ஒரு சீன நிறுவனத்தயாரிப்பு ஆகும். இந்த போனில், ஒரு சி.டி.எம்.ஏ. மற்றும் ஒரு ஜி.எஸ்.எம். சிம்களைப் பயன்படுத்தலாம். தமிழகம் முழுவதும் உள்ள 150 ரிலையன்ஸ் வெப் ஸ்டோர்களில் மட்டுமே இவை விற்பனை செய்யப்படும். விரைவில் மேலும் நான்கு புதிய மாடல் கூல் பேட் போன்கள் அறிமுகப்படுத் தப்படும் என்று தெரிகிறது. கூல்பேட் 2938 இரு வகை தொழில் நுட்பத்தில் இயங்கும் ஸ்மார்ட் போனாக இருந்தாலும் விலை ரூ.10,999 எனக் குறியிடப்பட்டுள்ளது குறிப்பிடத்தக்கது. ஜி.எஸ்.எம். வகையில் மூன்று அலைவரிசைகளில் செயல்படுகிறது. சி.டி.எம்.ஏ. வகை 800 மெஹா ஹெர்ட்ஸில் செயல்படுகிறது. இரண்டிற்கும் தனித்தனியே அழைப்பு கீகள் தரப்பட்டுள்ளன.
இது ஒரு டச் ஸ்கிரீன் போன். 2.4 அங்குல வண்ணத்திரை கொண்டது. ஆனால் அதிக சூரிய வெளிச் சத்தில் திரைக் காட்சி கொஞ்சம் தடுமாறுகிறது. டச் ஸ்கீரினாக இருந்தாலும் பல செயல்பாடுகளுக்கு ஸ்டைலஸ் தேவைப்படுகிறது. போன் ஸ்லிம்மாக இருந்தாலும் 110 கிராம் எடை கொண்டுள்ளது. ஒரு புறம் வாய்ஸ் ரெகார்டர் மற்றும் கேமராவிற்கு தனித்தனி கீகள் தரப்பட்டுள்ளன. இன்னொரு புறத்தில் வால்யூம்/ஸூம் மற்றும் மைக்ரோ எஸ்.டி. கார்ட்ஜ் போர்ட் அமைக்கப்பட்டுள்ளன. கீகள் அனைத்துமே பெரியதாக அமைக்கப்பட்டு நம் வேலையை எளிதாக்குகின்றன.

இதன் இன்னொரு சிறப்பு இதன் தோற்றம். கருப்பு வண்ணத்தில் கிளாஸ் பளபளப்புடன் மிக அழகாக உள்ளது.
இந்த போனில் ஹேண்ட் ரைட்டிங் ரிகக்னிஷன் வசதியும் உள்ளது. மியூசிக் பிளேயரும் கிடைக்கிறது. ஈக்குவலைசர் வசதி தரப்பட்டுள்ளது. இணைந்துள்ள எப்.எம். ரேடியோ, ஒலிபரப்புகளை எந்த இடத்திலும் நன்றாக பிக் அப் செய்கிறது. போனில் வாய்ஸ் ரெகார்டர் தரப்பட்டுள்ளது.
இதில் நெட்வொர்க் இணைப்பிற்கு GPRS தரப்படவில்லை. WAP தரப்பட்டுள்ளது. பிரவுசர் பெறவும், டவுண்லோட் செய்திடவும், இமெயில் பார்க்கவும் சி.டி.எம்.ஏ. சிம் வழி செல்ல வேண்டியதுள்ளது. இதனை புளுடூத் அல்லது யு.எஸ்.பி. வழியாக பெர்சனல் கம்ப்யூட்டருடன் இணைத்து மோடமாகவும் பயன்படுத்தலாம். இவ்வகையில் அ2ஈக இணைந்த புளுடூத் சிறப்பாகச் செயல்படுகிறது.
நம் தொடர்புகளுக்கான பாதுகாப்பினைப் பொறுத்தவரை மிகச் சிறப்பான சில அம்சங்கள் இதில் தரப்பட்டுள்ளன. பிரைவேட் மோட் என்ற வகையில் இதனைப் பயன்படுத்தினால் நாம் தனியே காண்டாக்ட் முகவரிகளையும் எண்களையும் ரகசியமாகப் பதிந்து வைக்கலாம். அழைத்த எண்கள், பெற்ற எண்கள், எஸ்.எம்.எஸ். ஆகிய அனைத்தும் மற்றவருக்குத் தெரியாமல் பதிந்து வைக்கப்படுகின்றன. செக்யூரிட்டி மோட் இயக்கிவிட்டால், பிரைவேட் மோடில் உள்ள எதனையும் யாரும் பார்க்க முடியாது. போன்புக், எஸ்.எம்.எஸ்., அழைப்பு பட்டியல், ஸ்பீட் டயல், மெமோ ஆகிய அனைத்திற்கும் தனித்தனியே பாஸ்வேர்ட்களை அமைத்து இயக்க முடியும். ஸ்பீட் டயலில் ஏறத்தாழ 50 எண்களைப் போட்டு வைக்க முடியும்.
இதில் 2 மெகா பிக்ஸெல் கேமரா தரப்பட்டுள்ளது. நைட் மோட், செல்ப் டைமர் உட்பட பல வசதிகள் தரப்பட்டுள்ளன. இதன் பேட்டரியும் ஒரு முறை சார்ஜ் செய்தால் 36 மணி நேரம் தொடர்ந்து பயன்படுத்தக் கூடிய திறனைத் தருகிறது.
வேக நெட்வொர்க் இணைப்பிற்கு சி.டி.எம்.ஏ. சிம்மையும் மற்ற அழைப்புகளுக்கு ஜி.எஸ்.எம். சிம்மையும் பயன்படுத்தும், தொழில்துறை சார்ந்தவர் களுக்கு இந்த ஸ்மார்ட் போன் நிச்சயம் நல்ல தேர்வாக அமையும் என்று இதனை அறிமுகப்படுத்திய விழாவில் ரிலையன்ஸ் வெப்ஸ்டோர் நிறுவனத்தின் தமிழகப் பிரிவின் தலைவர் ராஜீவ் சந்திரவால்வி தெரிவித்தார்.

%d bloggers like this: