எதிரிகளின் எதிரி


யுத்தகளம் என்றவுடன் நினைவுக்கு வருவது போர்த்திறன். போர்த்திறனைப் பற்றி சொன்னவுடன் நமக்கு நெப்போலியனோ, அலெக்சாண்டரோ, தமிழ்மன்னர்களோ நினைவுக்கு வரலாம். ஆனால் வளர்ந்து வரும் விஞ்ஞானமோ போர்க்களத்தை நவீன ஆயுதங்களால் நிரப்பி வருகிறது.

அணுகுண்டுகள், ரசாயன குண்டுகள் என நீள்கிறது ஆயுத பட்டியல். ரோபோக்
களும் கூட களமிறக்கப்பட்டுவிட்டன. அந்த வரிசையில் எதிரிகளுக்கு எதிரியாய் புதிதாக வந்திருக்கும் ரோபோ பற்றிய தகவல் இது.

எதிரிகளின் நிலையை அப்பட்டமாக காட்டும் 2 ரோபோக்கள்தான் போர்க்களத்தின் புதிய வரவுகள். எதிரிகளை நெருங்கி தகவல் அறியும் பாம்பு ரோபோ, தவளை ரோபோ போன்றதே இவை. இரண்டுமே சாதாரண மரக்கட்டைகள் போன்ற தோற்றத்தில் இருக்கும். 500 கிராம் எடை கொண்டவை. ஒரு கருவி குழந்தைகள் கையில் வைத்து சுற்றிவிடும் காற்றாடி போல இருக்கும், மற்றொன்று `டம்பிள்ஸ்’ போல இருக்கும்.

இரண்டும் பறக்கும் தன்மை உடையது. ரிமோட் மூலம் இயக்கலாம். ரோபோவின் சுற்றுப்புறத்தில் உள்ள எதிரிகளை, நமது கையில் இருக்கும் திரையில் பார்க்கலாம். இதன் மூலம் எதிரிகள் கவனக்குறைவாய் இருக்கும்போது வீழ்த்தி நமது வெற்றிக்கு வலு சேர்க்க முடியும்.

இந்தக் கருவி இங்கிலாந்தில் வடிவமைக்கப்பட்டு உள்ளது. பிரிஸ்டோல் பகுதியில் சோதித்து பார்க்கப்பட்டது.

%d bloggers like this: