தண்ணீருக்குள் விமானம்

விஞ்ஞானத்தில் அவ்வப்போது வியக்கத் தக்க கண்டுபிடிப்புகள் வந்துகொண்டே இருக்கும். சமீபத்தில் நீரிலும், நிலத்திலும் செல்லும் கார் அறிமுகமானது. அதேபோல புதிதாக வந்திருப்பது தண்ணீருக்குள்ளும் பறக்கும் விமானம். இங்கிலாந்து ராணுவத்துக்கு சொந்தமான `சப் ஏவியேட்டர் சிஸ்டம்’ என்ற அமைப்பு இந்த அதிரடி விமானத்தை தயாரித்து உள்ளது. இந்த அதிசய விமானத்தின் சிறப்புகள் வருமாறு:-

* தரை, ஆகாயத்தைப் போலவே தண்ணீருக்குள்ளும் வேகமாகச் செல்லும்.
* பேட்டரிகளைக் கொண்டு இயங்கும்.
* ஆயிரம் அடி ஆழத்துக்கு கீழும் தண்ணீரின் அழுத்தத்தை தாங்கி இயங்கும் திறனுடையது.
* 11 கிலோமீட்டர் வேகத்தில் செல்லக்கூடியது.
* இதன் இறக்கைகள் பல்வேறு திசைகளிலும் திரும்பிச் செல்ல உதவியாக இருக்கும்.
* ஆளில்லாமலும் இயக்க முடியும்.
* 360 டிகிரி சுற்றிலும் (எதிரிகளை) கண்காணிக்கும் வசதி உள்ளது.
* மற்ற நீர்மூழ்கி கப்பல்களைப் போலவே சப்தமின்றி இயங்கி எதிரிகளை நிலைகுலையச் செய்யும்.

இந்த விமான தயாரிப்புப் பணியில் பங்குபெற்ற ஒரு ஆய்வாளர் கூறும்போது, “தண்ணீருக்குள் இயங்கும் வகையில் 22 அடி நீளமுள்ள 2 குட்டி விமானங்கள் தயாரிக்கப்பட்டு உள்ளது. இவற்றைத் தயாரிக்க 1.20 கோடி செலவாகியது. இதன் வேகத்தை அதிகரிக்க ஆய்வு செய்யப்படுகிறது” என்றார்.

%d bloggers like this: