சிறுநீர் கழிக்கும்போது நிறத்தை பாருங்கள்


சிறுநீர் தொடர்பான பிரச்சினைகள் தற்போது அதிகமாக ஏற்படுகின்றன. அதிலும் குறிப்பாக பெண்கள் இந்த மாதிரியான நோய்களால் அதிகம் பாதிக்கப்படுகிறார்கள். சுத்தமில்லாத தண்ணீர், அதிக வேலைபளு, டென்ஷன், நீண்ட நேரம் சிறுநீரை அடக்கி வைத்திருத்தல் போன்றவை இதற்கு காரணமாக சொல்லப்பட்டாலும், உடலமைப்பில் உள்ள வேறுபாடுகளே பெண்கள் அதிகளவில் பாதிக்கப்படுவதற்கான காரணம் என்கிறார்கள் மருத்துவர்கள்.

பெண்களுக்கு மலக்குடல் துவாரமும், பிறப்புறுப்பு துவாரமும் அருகருகே அமைந்துள்ளன. இதனால் ஒரு துவாரத்தில் இருந்து வெளிவரும் நுண்ணுயிரிகள், மற்றொரு துவாரத்திற்கு விரைவாகவும், எளிதாகவும் பரவுகின்றன. அதுமட்டுமல்ல, ஆணின் சிறுநீர்த்தாரை சுமார் 20 செ.மீ. நீளமுடையது. எனவே, வெளியில் இருக்கும் நோய்க்கிருமிகள் உள்ளே சென்று பாதிப்பை ஏற்படுத்துவதற்கான வாய்ப்புகள் குறைவு. ஆனால், பெண்களுடைய சிறுநீர்த்தாரையின் நீளம் 5 செ.மீ. மட்டுமே. இதனால் வெளியில் இருக்கும் நோய்க்கிருமிகள் மிக எளிதாக சிறுநீர்பையை அடைந்து நோய்த்தொற்றை உண்டாக்குகின்றன. இதை சரியான நேரத்தில் கண்டறிந்து, உரிய சிகிச்சை அளிப்பது அவசியம்.

அறிகுறிகள் தெளிவாக இல்லாமல் கலங்கலாக வெளிவரும் சிறுநீர். வழக்கம்போல் இல்லாது சிறுநீர் கொஞ்சம் கொஞ்சமாக வெளியேறுதல். பிறப்புறுப்பு சிவந்து, தடித்து காணப்படுதல். சிறுநீர் கழிக்கும்போது எரிச்சல் உண்டாகுதல். பிறப்பு உறுப்பில் அரிப்பு ஏற்படுதல்.

எப்படித் தவிரப்பது? ஒருநாளைக்கு குறைந்தபட்சம் 3 லிட்டர் நீர் பருக வேண்டும். காய்ச்சி, ஆற வைத்து, வடிகட்டிய நீரையே பருக வேண்டும். சிறுநீரை அடக்கி வைக்காமல் வெளியேற்ற வேண்டும். ஒவ்வொரு முறை சிறுநீர் கழிக்கும்போதும் முழுமையாக சிறுநீரை வெளியேற்றிவிட வேண்டும். மருத்துவ குணம் நிறைந்த சோப்பையும், சுத்தமான தண்ணீரையும் கொண்டு தினமும் பிறப்பு உறுப்பைச் சுத்தம் செய்ய வேண்டும். மிகவும் இறுக்கமாக இல்லாமல் தளர்வான உள்ளாடைகளையே அணிவது அவசியம்.. ஈரமான உள்ளாடைகளை பயன்படுத்துவதைத் தவிர்க்க வேண்டும். கருத்தடை மாத்திரைகளையோ அல்லது சாதனங்களையோ அடிக்கடி பயன்படுத்தக் கூடாது. அடிக்கடி பயன்படுத்தினால் சிறுநீர்த்தாரையில் அழுத்தம் ஏற்பட்டு பாதிப்பு உண்டாகும். காபியில் உள்ள `காபின்’ என்ற வேதிபொருள் சிறுநீர்பையை எளிதில் பாதிக்கும். எனவே, காபியை குறைவாக பருகுங்கள். குளிர்பானங்களை அதிகமாக பருக வேண்டாம். எப்போதும் டென்ஷனாக இருக்காமல் மனதை ரிலாக்ஸாக வைத்துக் கொள்ளுங்கள். நோய் எதிரப்பு சக்தியை அதிகரிக்கும் காய்கறி மற்றும் பழங்களை அதிகமாக சாப்பிடுங்கள்.

%d bloggers like this: