அன்று பேசவே குட்கா; இன்று பேச்சே இல்லை -21 வயது இளைஞனின் கதி

21 வயது இளைஞனின் கதி
அவன் ஒரு பீகார் மாநிலத்தை சேர்ந்த இளைஞன்; பெயர் நிதின்; மும்பைக்கு ஏழு வயதில் வேலைக்கு வந்து விட்டான்; படிக்கும் வயதில் பிழைப்பு தேடிய அவன், பால் பாக்கெட் போடுவதில் இருந்து கட்டட வேலை வரை பார்த்தான். இப்போது, அவனே தனியாக கேட்டரிங், பால் பாக்கெட் சப்ளை உட்பட சில விஷயங்களில் கான்ட்ராக்ட் எடுத்து செய்யும் அளவுக்கு முன்னேறி விட்டான். ஆனால், விதி, அவன் நாக்கில் விளையாடியது. அவனுக்கு ஏழு வயதில் இருந்தே குட்கா போடும் பழக்கம் ஏற்பட்டது. மும்பை வரும் முன்பே டேஸ்ட் கண்டிருந்தான்; மும்பை வந்த பின், அந்த பழக்கம் அதிகமாகிவிட்டது. காலை எழுந்ததும், குட்கா போட்டால் தான் அவனால் வேலையை ஆரம்பிக்க முடியும்.
போகப்போக, குட்கா பாக் கெட்டை குவித்து வாங்கி வைத்து போட்டுக் கொள்ளும் அளவுக்கு அவன் நிலைமை போய் விட்டது. குட்கா இல்லாவிட்டால், அவனால் பிசினஸ் பேச முடியாது; எந்த வேலையும் செய்ய முடியாது. இப்போது, அவனுக்கு வயது 21; கடந்த இரண்டாண்டில் அவன் அனுபவித்ததை இப்போது சொல்லித்தான் ஆக வேண்டும். குட்கா போட்ட நாக்கு, வேறு எந்த சுவையையும் அறிய மறுத்தது; போகப்போக மரத்துப்போனது.
ஒரு கட்டத்தில், நாக்கில் ஒரு பகுதியில் மரத்துப் போகும் தன்மை அதிகரித்து, வாய்ப்புற்று நோயாக உருவெடுக்கும் அளவுக்கு முற்றிவிட்டது. கடைசியில் வேறு வழியென்ன? டாக்டரிடம் காட்டினார். டாக்டர் பார்த்ததும் கண்டுபிடித்து, உடனே குறிப் பிட்ட மருத்துவமனையை அணுகி பரிசோதனை செய்துகொள்ளும்படி கூறினார். மருத்துவமனை போனவுடன் தான் எந்த அளவுக்கு விபரீதம் ஆகிவிட்டது என்பது தெரிந் தது. வாய்ப் புற்று நோய் ஏற்பட்டுள்ளதாகவும், அதனால், நாக்கின் புற்றுநோய் பாதித்த பகுதியை துண்டிக்க வேண்டும்; இல்லாவிட்டால், புற்றுநோய் பரவி விடும் என்று டாக்டர்கள் எச்சரித்தனர்.
வேறு வழி; இப்போது இந்த இளைஞனுக்கு நாக்கில் பாதி இல்லை; விளைவு, எந்த குட்கா போட்டால்தான் பேச்சே வரும் என்று ஒரு காலத்தில் சொன்னானோ, இப்போது அந்த குட்கா போடாமலேயே பேச்சு போய்விட்டது. அவன் எதிர்காலமே பொய்யாகிவிட்டது. இப்போது அவன் எல்லாவற்றையும் சைகையால் தான் பேசுகிறான். வாயில் குட்காவை அடக்கிக்கொள்வதால் ஏற்படும் “ஓரல் கேவிட்டி கேன்சர்’ தீர்க்கக்கூடியது தான். ஆனால், கடும் சிகிச்சை பெற வேண்டும். முதலில் குட்கா போடுவதை நிறுத்த வேண்டும் என்பது டாக்டர்களின் ஆலோசனை. குட்கா போடுவோருக்கு இந்த செய்தி ஒரு சாதாரண உதாரணம் தான். ஆனால், இவரை போன்று பல இளைஞர்கள் கதி, இப்போது கேள்விக்குறியாக உள்ளது என்பது மட்டுமே நிச்சயம்.
விபரீத விளைவுகள்…
* பான் பராக், குட்கா போடுவோர், இப்போது இந்தியாவில் பெருகிவிட்டனர். அதுவும் மாணவர்களில், 70 சதவீதம் அதிகரித்துவிட்டனர் என்பது சர்வே தரும் ஷாக் தகவல்.
* பெருநகரங்களில், மும்பை தான் குட்கா விபரீத களம்; அங்கு தான் பள்ளி மாணவர்கள் அதிகபட்சம் 40 சதவீதம், கல்லூரி மாணவர்களில் 70 சதவீதம் பேர் குட்காவுக்கு பழக்கமாகிவிட்டனர்.
* தென் மாநிலங்களில், கேரளாவில் கடலோர மாவட்டங்களில் தான் அதிக அளவில் குட்கா பழக்கம் பரவி உள்ளது. புகையிலை, குட்கா பழக்கம் 27 சதவீதம் வரை உயர்ந்துள்ளது.
* மாநிலங்களில் மிக மோசமான நிலையில் உள்ளது மிசோரம்; வடகிழக்கு மாநிலமான இதில், 57 சதவீதம் பேரிடம் குட்கா பழக்கம் உள்ளதாக தெரியவந்துள்ளது.
* வாயில், சுவர்ப்பகுதி, நாக்கு, பற்களின் இடுக்குப் பகுதி, தாடை, உதடு போன்றவற்றில் புற்றுநோய் பரவுவது தான் வாய்ப்புற்றுநோய்.
* தலையில் இருந்து தொண்டை வரை பல வகை புற்றுநோய்கள் உள்ளன. இதில் வாய்ப்புற்று நோய் தான், இளைஞர்களிடம் அதிக அளவில் சமீப காலமாக பரவி வருகிறது.
* சிகரெட் மூலம் புற்றுநோய் வந்து இந்தாண்டு ஒன்பது லட்சத்து 50 ஆயிரம் பேர் வரை இறக்கும் அபாயம் உள்ளதாக சுகாதார சர்வே அபாயச் சங்கு ஊதியுள்ளது.
* பீடி பழக்கத்தால், புற்றுநோய்க்கு ஆளாகி, ஆண்டுக்கு ஆறு லட்சம் பேர் இறந்து வருகின்றனர். இந்த எண்ணிக்கையில் சில, இப்போது குட்கா பக்கம் திரும்பியுள்ளது.
* நாக்குச் சுவை அறியா நிலை, மரத்துப்போவது, அடிக் கடி வலி ஏற்படுவது, தாடை வலிப்பது, புண் வருவது போன்றவை தான் குட்கா பழக் கத்தின் விளைவுகளின் ஆரம்பக் கட்டம். அப்போதே, விழித்துக் கொண்டு டாக்டரிடம் சென்றுவிட்டால், தவிர்த்து விடலாம் விபரீதத்தை.

%d bloggers like this: