மொபைல் போன் பேசினால் ஞாபக மறதி நோய் வராது

மொபைல்போனை பயன்படுத்துவதால், ஞாபக மறதி நோய் வராது, என விஞ்ஞானிகள் கண்டுபிடித்துள்ளனர்.

மொபைல்போனை அதிகம் பயன்படுத்துவதால் காது வலி, மூளை புற்றுநோய் ஆகிய பாதிப்புகள் வரும் என முந்தைய ஆய்வு முடிவுகள் அச்சுறுத்தின. இருப்பினும் மொபைல் போன் பேசுபவர்களுக்கு இந்த நோய் வந்ததாக நிரூபிக்கப்படவில்லை. இதற்கிடையே அமெரிக் காவின் ப்ளோரிடாவை சேர்ந்த விஞ்ஞானிகள் மொபைல்போனிலிருந்து வெளிவரும் மின்காந்த அலைகள் மூளை மழுங்கு நோய்(அல்சீமர்) வராமல் காக்கும் என தெரிவித்துள்ளனர்.மொபைல்போனிலிருந்து வரும் மின்காந்த அலைகளை செலுத்தி எலிகளை பரிசோதித்தில் இந்த உண்மை தெரிய வந் துள்ளது.இன்னும் மனிதர்களிடத்தில் இந்த சோதனை நடத்தப்படவில்லை. எனவே, இந்த சோதனை மனிதர்களுக்கு எந்த விதத்தில் உதவுகிறது, எவ்வளவு காலத்துக்கு இந்த நடைமுறை பலனளிக்கும் என்ற சோதனைகள், முடிவு பெறவில்லை.எனவே, அதிகாரபூர்வமாக இந்த ஆய்வு முடிவை விஞ்ஞானிகள் வெளியிட மறுத்து விட்டனர்.

%d bloggers like this: