வயர் இல்லாமல் மின்சாரம்!

வயர் இணைப்பு இல்லாமலே இனி மின்சாரத்தை கடத்த முடியும்.

மின்சாரம், அத்தியாவசிய தேவையான தண்ணீரைவிட அதிகமாக பயன்படுத்தப்படுகிறது. பெரும்பாலான சாதனங்கள் மின்சாரத்தில்தான் இயங்குகின்றன. மின்சாரத்தைக் கடத்த தாமிர வயர்கள் பயன்படுத்தப்பட்டு வருகின்றன.

குறிப்பிட்ட காலத்துக்குப் பிறகு வயர்களை மாற்ற வேண்டிய அவசியம் ஏற்படும். சில வேளைகளில் வயர்கள் சேதம் அடைந்தால் மின்கசிவு ஏற்படவும் வாய்ப்பு உண்டு. இந்த இரு பிரச்சினைகளும் இல்லாமல், வயர் இல்லாமல் மின்சாரத்தை கடத்த முடியும் என்று தற்போது தெரியவந்துள்ளது.

இந்த முறையில் வயர்களுக்குப் பதிலாக ரேடியோ அலைகள் முலம் மின்சாரம் கடத்தப்படுகிறது. விளக்கு களை ஆன், ஆப் செய்யவும் சுவிட்சுகள் தேவையில்லை. ரிமோட் கண்ட்ரோல் போதும். இதனால் வீட்டில் எந்த இடத்தில் இருந்தும், எந்த அறையில் உள்ள விளக்கையும் இயக்க முடியும். 300 அடி தூரத்திற்குள்ளாக விளக்கை இயக்கும் வகையில் ரிமோட் தயாரிக்கப்பட்டுள்ளது.

வயர் இல்லாத இந்த லைட்டிங் சிஸ்டத்திற்கு வெர்வ் என்று பெயரிட்டுள்ளார் இதைக் கண்டுபிடித்த ஜான் பி. கார்னெட். இவர் ஒரு அமெரிக்க விஞ்ஞானப் பத்திரிகையாளர் ஆவார்.

ஜான் தனது திட்டம் குறித்து கூறுகையில், “சிறிய அளவிலான வீடாக இருந்தாலும் பல மீட்டர் அளவுக்கு வயர்கள் தேவைப்படும். மேலும் இதற்காக வயரிங் செய்து சுவரை துளையிடுவது, சுவிட்ச் பெட்டிகள் அமைப்பது என கணிசமான அளவில் செலவாகும். குறிப்பிட்ட காலத்திற்கொருமுறை பராமரிப்பு செலவு செய்ய வேண்டி இருக்கும். இதற்கெல்லாம் விடை தருகிறது எனது வெர்வ் சிஸ்டம். கண்ட்ரோலர் லம் இயக்க முடியும். இதுவே பிஸ் பாக்சாகவும் செயல்படும். சுற்றுச் சூழலுக்கும் உகந்தது” என்றார்

%d bloggers like this: