தண்ணீர்… தண்ணீர்..!

தாகம் ஏற்பட்டால், உடனே நமது உடம்பு கூடுதல் தண்ணீருக்காக ஏக்கம் கொள்கிறது என்று நாம் நினைக்கிறோம். இது ஓரளவு உண்மை என்றாலும் கூட… உடம்பின் தண்ணீர் பற்றாக்குறைக்கு மேலும் சில அறிகுறிகளை உடம்பு வெளிப்படுத்தும்.

இந்த அறிகுறிகளை நாம் கண்டுகொள்ளாவிட்டால், பல பிரச்சினைகள் ஏற்படும். ஆகவே நிறைய தண்ணீர் குடிப்பது மிகவும் நல்லது. குறிப்பாக இப்போதைய வெயில் காலத்திற்கு முடிந்தளவுக்கு அடிக்கடி தண்ணீர் குடிப்பது மிகமிக நல்லது.

உடல் நிலையில் ஏற்படும் பல்வேறு கோளாறுகளை தடுத்து நிறுத்தும் பணியில் பெரும்பங்கை தண்ணீரே ஏற்றுக் கொண்டுள்ளது. இதனால் பெரும் வியாதிகள் ஆரம்பத்திலேயே கட்டுப்படுத்தப்படுகின்றன. இதுதவிர, பல்வேறு இயற்கையான நிவாரணத்தில் பெரும்பங்கு தண்ணீருக்குத் தான் உண்டு.

உடலின் மொத்த எடையில் எழுபது சதவீதம் தண்ணீர்தான். உடலின் அனைத்துப் பாகங்களிலும் பரவியிருப்பதால், முளை மற்றும் நுரையீரல் போன்ற உறுப்புகளிலும், ரத்தம், உமிழ்நீர், நிணநீர் போன்ற திரவங்களிலும், ஜீரண முறையில் உள்ள உறுப்புகளின் சுரப்பிகளிலும் அதிகப்படியாகவே அடங்கியுள்ளது.

நமக்கு இரண்டு வழிகளில் தண்ணீர் கிடைக்கிறது. நிலத்தடி நீர்(கடின நீர்), மழைநீர், மேற்பரப்பு நீர்(மென்னீர்) ஆகிய இரண்டில், மென்னீர் நோய்களை குணப்படுத்தும் ஆற்றல் கொண்டது. ஆனால் மென்னீர் தூய்மையாக இல்லாவிட்டால் அதுவே உடலில் பிரச்சினைகளை உருவாக்கிவிடும். ஆதலால்தான் குடிப்பதற்கும், மருத்துவத்திற்கும் சுத்தமான குடிநீரை பயன்படுத்துகிறோம்.

நோயின்றி நீண்ட நாட்கள் வாழ்வதற்கு உணவில் கட்டுப்பாடு அவசியம் என முந்தைய ஆய்வுத் தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன. இதனால் முளை மற்றும் நினைவாற்றலில் சிக்கல் ஏற்படாது.

அதிகளவு காய்கறிகள், பழங்கள் மற்றும் கொட்டை வகை உணவுகள் ஆகியவை நோயற்ற வாழ்வுக்கு உத்தரவாதமாக கூறப்படுகின்றன. இப்படி உணவில் கட்டுப்பாடு இருந்தாலும், தண்ணீர் என்பது மிகவும் அவசியம் என்பதை மறந்து விடாதீர்கள்.

%d bloggers like this: