செல்போன் ஆபத்துகள்…

உலகம் முழுவதும் சுமார் 500 கோடிக்கும் அதிகமானபேர் செல்போன்களை பயன்படுத்தி வருகிறார்கள். இந்த எண்ணிக்கை ஆண்டுதோறும் அதிகரித்துக்கொண்டே வருகிறது. இந்த நிலையில் செல்போன் பயன்படுத்தும் போது அதில் இருந்து வெளிப்படும் `கதிர்வீச்சு’ காரணமாக புற்றுநோய், காதுநோய், நரம்பு மண்டலம் பாதிக்கப்படுவதால் வரும் அல்சீமர், பார்க்கின்சன் போன்ற நோய்கள் தாக்கும் ஆபத்து இருப்பதாக கூறப்பட்டது.

இருப்பினும் இது குறித்த ஆய்வுகள் எதுவும் ஆணித்தரமான முடிவுகளை வெளியிடவில்லை. எனவே இதுதொடர்பான ஆய்வுகளை நடத்த இங்கிலாந்தில் உள்ள ஒரு நிறுவனம் முன்வந்துள்ளது. இதன்படி இந்த நிறுவனம் உலக அளவில் இந்த ஆய்வுகளை நடத்தும்.

18 வயது முதல் 69 வயதுள்ளவர்கள் இந்த ஆய்வில் ஈடுபடுத்தப்படுவார்கள். 10, 20 மற்றும் 30 ஆண்டுகள் என்ற அடிப்படையில் இந்த ஆய்வு நடத்தப்படுகிறது. ஒவ்வொரு 10 ஆண்டு முடிவின் போதும் ஆய்வு முடிவுகள் வெளியிடப்படும். இந்த ஆய்வுப்பணிக்காக . 450 கோடி வரை ஒதுக்கீடு செய்யப்பட்டுள்ளது.

%d bloggers like this: