சலிப்பு தட்டாமல் படிக்கலாம்!

படிப்பு என்றாலே மாணவப் பருவத்தில் லேசாக சலிப்பு எட்டிப் பார்க்கிறது. பெற்றோர்களின் அதீத அக்கறையால் நீண்ட நேரம் புத்தகமும் கையுமாக இருக்கும் மாணவர்கள் எளிதில் சோர்வடைந்து விடுகிறார்கள்.

அதே நேரத்தில் ஆர்வத்துடன் படித்த பாடங்களும் சிறிது நேரத்தில் மறந்து அவதிப்படும் மாணவர்களும் இருக்கிறார்கள். பாடங்கள் மறக்காமல் இருக்கவும், சலிப்புத் தட்டாமல் படிக்கவும் புதிய வழி இருக்கிறது என்கிறார்கள் ஆய்வாளர்கள். அதுதான் `தூங்கிக் கொண்டே படிக்கும்’ வழி.

`தூங்காமல் படித்தால்தானே முன்னேற முடியும் என்று நாம் நினைக்கிறோம். அது என்ன, தூங்கிக் கொண்டே படிப்பது’ என்று கேட்கிறீர்களா?

ஆசிரியர் சொல்லித் தரும் பாடங்களை `ரெக்கார்டிங்’ செய்து வைத்துக் கொண்டு தூங்கும் நேரத்தில் கேட்டுக் கொண்டே படுத்தால் நன்றாக மனப்பாடம் ஆகிறது என்று புதிய ஆய்வில் கண்டுபிடித்துள்ளனர். மேலும் எளிதாக மீண்டும் நினைவுபடுத்தவும் வசதியாக இருக்கிறதாம்.

அத்துடன் மெல்லிசையும் சேர்ந்து கொண்டால் அருகில் படுத்திருப்பவரின் இடைஞ்சல் தரும் குறட்டை சத்த தொல்லையில் இருந்து விடுபட்டு நிம்மதியான தூக்கமும் கிடைக்கிறது. பரீட்சைக்காக மாணவர்கள் விழுந்துவிழுந்து மனப்பாடம் செய்வதை தவிர்க்க இது உதவும் என்று இதன் தயாரிப்பாளர்கள் கூறுகிறார்கள். இங்கிலாந்தில் இந்தக் கருவி விற்பனைக்கு கிடைக்கிறது.

இன்று செல்போனில் பாடல் கேட்டுக் கொண்டே தூங்கும் பழக்கம் பலருக்கு ஒட்டிக் கொண்டுவிட்டது. அந்த நேரத்தில் பாடங்களை ரெக்கார்டிங் செய்து கேட்டால் நல்ல மாற்றங்கள் ஏற்படுமே!

%d bloggers like this: