பெண்களுக்கு கூச்சம் ஏன்?

கூச்சம் என்பது அறிமுகம் இல்லாதவரிடம் ஆறு முதல் எட்டு நிமிடங்கள் வரையிலும், அறிமுகமானவர்களிடம் இரண்டு முதல் ஐந்து நிமிடங்கள் வரையிலும் நீடிக்கிறது…

பிறக்கும்போதே கூச்ச சுபாவத்துடன் யாரும் பிறப்பது இல்லை. தங்களின் வசதிக்காக அவர்களே இந்தக் கூச்சக் குணத்தை வளர்த்துக் கொள்கிறார்கள்.

உடல், சூழல் என்ற இரண்டு காரணங்களால் தான் அதிகமான கூச்ச உணர்வு ஏற்படுகிறது. முளையில் `செரட்டோனின்’ என்ற ரசாயனம் குறைம் போது தானாகவே பயம், பதட்டம், குற்ற உணர்ச்சி, தாழ்வு மனபான்மை, தயக்கம் போன்ற உணர்ச்சிகள் உருவாகின்றன. இதை மாற்றுவதற்கான சூழ்நிலை இல்லையென்றால், கூச்சம் நம் குணமாகவே மாறிவிடும். இதைத் தான் `கூச்ச சுபாவம்’ என்கிறோம்.

கூச்சமின்றி தைரியமாக இருந்தால் எந்த பிரச்சினையும் இல்லை. இந்த நேரத்தை சாதக மாக மாற்றத் தெரியாவிட்டால், அதுவே உங்கள் மனதுக்கு பாரமாகி விடும். உங்களின் கூச்சத் துக்கு நீங்கள் மட்டுமே காரணம்.

பெற்றோரின் அதிகபடியான பாதுகாப்பும், அக் கறையும் கூச்ச உணர்வை ஏற்படுத்தி விடும். எந்தக் காரியத்தையும் பிள்ளைகளை செய்ய அனுமதிக்காமல், பெற்றோர்களே செய்வதால் பிள்ளைகளுக்கு தைரியம் வராமல் போய் விடு கிறது. அதனால் அவர்கள் வளரும்போது கூச்ச சுபாவமும் சேர்ந்து வளர்ந்து விடுகிறது.

மற்றவர்கள் நம்மை பார்த்து பரிதாபப்பட வேண்டும், கருணையாக பார்க்க வேண்டும் என்று சிலர் உள்ளூர விருப்பம் கொள்கிறார்கள். இதனால் தான் கூச்ச சுபாவத்தை வளர்த்துக் கொள்கின்றனர். அதுவே நாளடைவில் அவர்களின் வளர்ச்சிக்குத் தடையாக வந்து நிற்கிறது.
எதனால் இந்த கூச்சம்? கூச்ச சுபாவம் உள்ளவர்கள் எதிரில் இருப்பவர் `நம்மை விட சிறந்தவர்’ என்று கருதி விடுகிறார்கள். இதனால், தாழ்வு மனபான்மை வந்து விடுகிறது. சமுக சூழ்நிலைகளைக் கண்டு பயப்படுவது தான் `சோஷியல் போபியா’. இது போன்ற மனபதட்டம் சம்பந்தமான நோய்கள் இருந்தாலும் இந்த பிரச்சினை வரும். கூச்சம் கொஞ்ச நாளில் பயமாக மாறி விடும். அப்போது நீங்கள் பயந்து ஒதுங்கும் போது மற்றவர்கள் ஆதிக்கம் செலுத்துவார்கள். அதனால் வெற்றி பெற முடியாமல் போய்விடுகிறது. கூச்சம் உள்ளுக்குள் இருக்கும் திறமையை நீங்கள் உணராதபடி செய்து விடுகிறது. திறமைகள் இருந்தும் சிலர் தோற்று போக கூச்சம் தான் காரணம். உங்களிடம் எவ்வளவு திறமை இருந்தாலும், கூச்சம் உங்கள் முன்னேற்றத்திற்கு தடை போடும்.

%d bloggers like this: