லண்டன் குழந்தைகளுக்கு இந்திய ஆசிரியர்கள் கணக்கு பாடம்!

லண்டன் நகரின் வடக்கு பகுதியில் உள்ள ஆஷ்மவுன்ட் பிரைமரி பள்ளியில், வாரம் ஒரு முறை, தங்கள் கம்ப்யூட்டர் முன் உட்கார்ந்து, கணக்கு பாடம் படிக்க தயார் ஆவர். அடுத்த சில நிமிடங்களில், பல ஆயிரம் கி.மீ., தூரத்தில், இந்தியாவில் பஞ்சாபில் உள்ள ஒரு பள்ளியுடன், அவர்கள் கம்ப்யூட்டர் இணைக்கப்படும். ஆன் லைனில் அந்த குழந்தைகளுக்கு பஞ்சாப் பள்ளி ஆசிரியர்கள், கணக்கு பாடம் சொல்லிக் கொடுப்பர்.
இந்த பள்ளி மட்டுமல்லாமல், பிரிட்டனில் உள்ள மேலும் மூன்று பள்ளிகள், தங்கள் குழந்தைகளுக்கு இன்டர்நெட் மூலம் பாடம் சொல்லித்தரும் பணியை, இந்தியாவில் உள்ள ஆசிரியர்களுக்கு வழங்கியுள்ளன.
ஆன் லைனில் பாடம் சொல்லிக் கொடுக்கும் முறை, ஐரோப்பாவில் இது முதல் முறை. “பிரைட்ஸ்பார்க்’ என்ற லண்டன் கல்வி நிறுவனம், இதற்காக நூறு இந்திய ஆசிரியர்களுக்கு, ஆங்கிலத்தில் சரளமாகப் பேச பயிற்சி கொடுத்துள்ளது. இந்த பயிற்சி, நல்ல பலனைத் தருகிறது, குழந்தைகளுக்கு உபயோகமாக உள்ளது என பெற்றோரும், குழந்தைகளும் கூறியுள்ளனர்.
பட்ஜெட்டில், கல்வி ஒதுக்கீட்டிற்கு 3 சதவீத அளவு குறைக்க முடிவு செய்துள்ளது பிரிட்டன் அரசு. இதன் மூலம், பல ஆயிரம் ஆசிரியர்கள் வேலை பறிபோகும். அப்போது, ஆன்லைன் மூலம் பாடம் படிக்கும் முறை மேலும் பிரபலமாகும். இந்தியாவில் குறைந்த சம்பளத்தில், லண்டன் குழந்தைகளுக்கு, இந்திய ஆசிரியர்கள் பாடம் சொல்லித்தரும் சூழ்நிலை உருவாகும் என, பிரிட்டன் ஆசிரியர்கள் கவலை தெரிவித்துள்ளனர்.

%d bloggers like this: