நடை பயிற்சிக்கு `புதுக்கூட்டணி’!

ஜெர்மனியில் முதியவர்களின் உடல் நலன் பற்றி ஒரு ஆய்வு நடந்தது. அவர்களது உடல்சோர்வு, மனச்சோர்வு ஆகியவற்றை போக்க வழி என்ன? என்று ஆராய்ந்தவர்கள் கடைசியில் பன்றியுடன் வாக்கிங் போனால் பலாபலன்கள் நிறைய கிட்டுவதாக கண்டுபிடித்திருக்கிறார்கள்.

பொதுவாகவே குழந்தைகளும், பெரியவர்களும் வளர்ப்பு பிராணிகளுடன் மிகுந்த ஐக்கியம் காட்டு வார்கள். அவைகளுக்கு உணவூட்டுவது, துணைக்கு அழைத்துச் செல்வது என்று செயல் படுவதால் இவர்களும் புத்துணர்ச்சி அடைவார் கள். இப்படி வளர்ப்பு பிராணிகளுடன் பழகுவதில், பன்றிகளுடன் `வாக்கிங்’ சென்றால் கூடுதல் பலன் கிடைப்பதாக புதிய ஆய்வில் தெரியவந்தது.

இந்த பயிற்சியால் முதியவர்களின் உடல் எடை குறைந்தது. உற்சாகமாக இயங்க தொடங்கினார் கள். எண்ணங்களிலும் சிறப்பான முன்னேற்றங் கள் ஏற்பட்டன. தினமும் பன்றியுடன் நடைபயிற்சி சென்ற முதியவர் ஒருவர் கூறும்போது, “முதலில் பன்றியுடன் நடந்து செல்ல பயமாக இருந்தது. பிறகு பழகி விட்டது. நாய்களைவிட நன்றாக நெருங்கி பழகும் தன்மை கொண்டவை பன்றி கள். நான் இப்போது உற்சாகமாக இருக்கிறேன்” என்றார்.

“நாய்களை வாக்கிங் அழைத்துச் செல்வது சுலபமல்ல. நாம் ஒரு ஓரமாக நடந்துபோனால் அவை எதிர்பக்கத்துக்கு இழுத்துச் செல்லும். ஆனால் பன்றிகள் அப்படி இல்லை. சாதுவாகவும், சுறுசுறுப்பாகவும் உங்களுடன் வரும். பூனை, ஆடு, நாய், குதிரை போன்ற மற்ற பிராணிகளைவிட பன்றி நடைபயணத்துக்கு நல்லது” என்கிறார் டாக்டர் வெர்மியூலன்.

`பன்றிகளை இறைச்சி, சூப், வறுவலுக்காக அதிகமாக வதை செய்வோம். இப்போது நடை பயணத்திற்காக பன்றிகளை வாங்குவது அதிகரித்துள்ளது’ என்கிறார் பன்றி விற்பனை யாளர் ஒருவர்.

%d bloggers like this: