நாட்டின் 15வது பிரமராக பதவியேற்றார் நரேந்திர மோடி

டெல்லி: நாட்டின் 15வது பிரமராக நரேந்திர மோடி பதவியேற்றார். ஜனாதிபதி மாளிகையில் பிரணாப் முகர்ஜி மோடிக்கு பதவிப் பிரமாணம் செய்து வைத்தார். மோடி பதிவியேற்பை முன்னிட்டு ஜனாதிபதி மாளிகை விழாக்காலம் பூண்டது. நாட்டின்  14வது பிரதமராக பதவியேற்க உள்ள நரேந்திர மோடியடியின் பதவியேற்பில் சார்க் அமைப்பின் 7  நாடுகளை கொண்ட தலைவர்கள் பங்கேற்கின்றனர். மேலும் இந்த பதவியேற்பு விழாவில் 3,000  பேர் விருந்திருந்தினர்களாக பங்கேற்கின்றனர். பாஜக மூத்த தலைவர் அத்வானி, முரளி மனோகர் ஜோஷி, எம்.எம்.ஜோஷி, ஆர்.எஸ்.எஸ். நிர்வாகி ராம் மாதவ் ஆகியோர் பதவியேற்பிற்கு வந்துள்ளனர்.
மேலும் தொழில் அதிபர் முகேஷ் அம்பானி, அனில் அம்பானி உள்ளிட்டோரும் பதவியேற்பில் பங்கேற்றுள்ளனர். முன்னாள் மத்திய அமைச்சர் ப.சிதம்பரம் பதவியேற்பு விழாவில் பங்கேற்றுள்ளார். சமாஜ்வாதி கட்சித் தலைவர் முலாயம்சிங் யாதவ் உள்ளிட்டோரும் பங்கேற்றுள்ளனர். தெலுங்கு தேச கட்சி தலைவர் சந்திரபாபு நாய்டு ஜனாதிபதி மாளிகை வந்தார். அமித் ஷா ஜனாதிபதி மாளிகை வந்தார். மோடி பதவியேற்பு விழாவில் பங்கேற்க ஹ்ரிதிக் ரோஷன் ராகேஷ் ரோஷன் டெல்லி வந்தனர். பாகிஸ்தான் பிரதமர் நவாஸ் ஷெரீப் மோடி பதவியேற்பு விழாவிற்கு வந்தார். மன்மோகன் சிங், காங்கிரஸ் கட்சித் தலைவர் சோனியா காந்தி, ராகுல் காந்தி உள்ளிட்ட தலைவர்களும் ஜனாதிபதி மாளிகைக்கு வந்தனர்.
பதவியேற்பு விழாவுக்க வந்த சோனியா அத்வானியை சந்தித்து புதிய அரசுக்க வாழ்த்துக்களை தெரிவித்தார். மேலும் திரை நட்சத்திரங்கள் சல்மான்கான், விவேக் ஓப்ராய் உள்ளிட்டோரும் ஜனாதிபதி மாளிகைக்கு வந்தனர். முன்னாள் குடியரசுத் தலைவர் அப்துல் கலாம், பிரதீபா பாட்டீல் உள்ளிட்டோரும் பங்கேற்றுள்ளனர். முன்னாள் பிரதமர் தேவகவுடா, முன்னாள் மக்களவைத் தலைவர் மீரா குமார் உள்ளிட்டடோரும் பங்கேற்றுள்ளனர்.
நரேந்திர மோடி பதவியேற்பு விழாவிற்கு ஜனாதிபதி மாளிகைக்கு வந்தடைந்தார். அவருக்கு சிறப்பான வரவேற்பு அளிக்கப்பட்டது. அங்கு கூடியிருந்தவர்கள் மோடி, மோடி என்று கூச்சலிட்டனர்.  இந்தியாவின் ஜனாதிபதி பிரணாப் முகர்ஜி திடலுக்கு வந்தடைந்தவுடன் தேசிய கீதத்துடன் விழா தொடங்கியது.  நாட்டின் 15வது பிரமராக நரேந்திர மோடி பதவியேற்றார். ஜனாதிபதி மாளிகையில் பிரணாப் முகர்ஜி மோடிக்கு பதவிப் பிரமாணம் செய்து வைத்தார்.
நரேந்திர மோடியைத் தொடர்ந்து,
2. ராஜ்நாத் சிங்
3. சுஷ்மா சுவராஜ்
4. அருண் ஜேட்லி
5. வெங்கையா நாயுடு
6. நிதின் கட்கரி
7. சதானந்த கவுடா
8. உமா பாரதி
9. நஜ்மா ஹெப்துல்லா
10. கோபினாத் முண்டே
11. ராம்விலாஸ் பாஸ்வான்
12. கல்ராஜ் மிஸ்ரா
13. மேனகா காந்தி
14. அனந்த் குமார்
15. ரவிசங்கர் பிரசாத்
16. அசோக் கஜபதி ராஜு
17. அனந்த கங்காராவ் கீதே
18. ஹர்சிம்ரத் பாதல்
19. நரேந்திர சிங் தோமர்
20. ஜுவல் ஓராம்
21. ராதா மோகன் சிங்
22. தாவர் சந்த் காலோட்
23. ஸ்மிருதி இரானி
24. ஹர்ஷவர்தன்
மத்திய இணை அமைச்சர்களாக,
25. தனிப்பொறுப்புடன் கூடிய மத்திய இணை அமைச்சராக ஜெனரல் வி.கே.சிங்
26. இந்திரஜித் சிங்
27. சந்தோஷ் குமார் கங்குவார்
28. ஸ்ரீபாத நாயக்
29. தர்மேந்திர பிரதான்
30. சர்பானந்த சானோவால்
31. பிரகாஷ் ஜவடேக்கர்
32. பியூஸ் கோயல்
33. டாக்டர் ஜிதேந்திர சிங்
34. நிர்மலா சீதாராமன்
35. ஜி.எஸ்.சித்தேஸ்வரா
36. மனோஜ் சின்கா
37. நிஹால் சந்த்
38. உபேந்திர குஷ்வாகா
39. பொன்.ராதாகிருஷ்ணன்
40. கிரண் ரிஜி ஜு
41. கிரிஷன் பால் குஜ்ஜார்
42. சஞ்சீவ் குமார் பாலியன்
43. மன்சுக்பாய் வசாவா
44. தாதாராவ் தான்வே
45. விஷ்ணு தேவ் சாய்
46. சுதர்ஷன் பகத்
உள்ளிட்டோர் மத்திய அமைச்சர்களாக பதிவியேற்றனர்.

%d bloggers like this: