ஜிமெயில் தளத்திற்கு புதிய தோற்றம்

ஆதாரபூர்வமாக அறிவிப்பு இன்னும் வரவில்லை என்றாலும், விரைவில் ஜிமெயில் தளத்திற்கு புதிய வடிவம் தரப்படும் என கூகுள் நிறுவனத்திலிருந்து கசிந்து வந்த தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன.
இதில் இன்பாக்ஸ் பக்கத்தின் இடதுபுறமாக, புதிய கீழ்விரி மெனு தரப்பட்டு, அதில் inbox, sent, mail, trash, drafts, spams என அனைத்தும் தரப்பட இருக்கின்றன. இதே திரையின் வலது பக்கத்தில், கீழாக அணுகி, மெனு ஒன்றைப் பெற்று மின் அஞ்சல் ஒன்றை வடிவமைக்கலாம். சென்ற ஆண்டு அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட Social, Promotion and Primary ஆகியவற்றிற்கு மாறாக இது அமையலாம்.

ஹேங் அவுட் ஆப்ஷன் திரையின் மேலாக நீர்க்குமிழி வடிவத்தில் கிடைக்கும்.
புதிய வடிவமைப்பில், நாம் முன்னுரிமை தர விரும்பும் மின் அஞ்சல் கடிதங்களை எளிதாக அணுகும் வகையில், புதியதாக pin system ஒன்று தரப்பட உள்ளது. இதன் மூலம் pin செய்யப்பட்ட அஞ்சல்களை மேலாக இழுத்துச் சென்று விடலாம். இதன் மூலம் முக்கிய தகவல்கள் அடங்கிய மெயில்களை நம் முன் எப்போதும் வைத்து இயக்கலாம். இதனால், ஜிமெயில் தளம் வெகுநாட்களாகப் பயன்படுத்தும் ‘Start’ சிஸ்டம் நீக்கப்படலாம்.
ஜிமெயில் தளத்தின் கீழாக வலது பக்கத்தில் உள்ள சிகப்பு "+” ஐகான் பாப் அப் மெனு ஒன்றைத் தரும். இதன் மூலம் அஞ்சல் செய்திகளை அமைக்கலாம். புதிய reminders களையும் இதில் அமைக்கலாம்.
மேலே சொல்லப்பட்ட மாற்றங்களை, மிக ரகசியமாக ஒரு சிலருக்கு மட்டும் அனுப்பி, சோதனை செய்து பின்னூட்டக் கருத்துகளை, கூகுள் பெற்று வருகிறது. விரைவில் நடைபெற இருக்கும் கூகுள் கருத்தரங்கில் இது வெளியிடப்படலாம். அப்போது மேலே சொல்லப்பட்ட அனைத்து கூறுகளும் இருக்கும் என்று எதிர்பார்க்க முடியாது. சில மாற்றப்படலாம்; சில சேர்க்கப்படலாம்.

%d bloggers like this: