ஏன் வீட்டில் துளசிச் செடியை வைக்க வேண்டும் என தெரியுமா?

துளசி இந்தியாவில் மிகவும் பொதுவாக கிடைக்கும் செடி ஆகும். இது இந்துக்களுக்கு மிக முக்கியத்துவம் வாய்ந்த செடி ஆகும். இந்துக்கள் தூளசி செடி முன், தீபம் ஏற்றுவார்கள் மற்றும் அதனை பூஜை செய்வார்கள். துளசி விவா ஒரு முக்கியமான பூஜை ஆகும், இந்த பூஜையில், துளசி செடியை மகா விஷ்ணுவை பிரதிபலிக்கும்

ஷாலிகிராம் உடன் திருமணம் செய்து வைபார்கள். துளசி செடியை ஒரு மருத்துவ நோக்கில் பார்த்தால், அது உண்மையிலேயே அனைவருக்கும் உரிய அங்கீகாரம் பெற்றது என்பதை உணர முடியும், அது ஒரு தெய்வமாக கருதப்படும் செடி ஆகும்.

துளசி இலை காய்ச்சல், குளிர், இருமல், நுரையீரல் கோளாறுகள், ஆஸ்துமா, இதய நோய்கள் மற்றும் சிறுநீரகக் கற்கள் போன்ற பெரிய நோய்களால் ஏற்படும் பொதுவான நோய்களிலிருந்து பல நோய்களை குணப்படுவதாக அறியப்படுகிறது. மன அழுத்தத்தை மன அழுத்தத்தை குறைப்பதற்கும் இது உதவுகிறது. ஆனால் துளசி செடியின் முழு சக்தியையும் நாம் அறிந்திருக்க முடியாது.

நாம் ஏன் நாம் துளசி மாதாவை வணங்க வேண்டும்? அதன் பயன்கள் என்ன போன்ற கேள்விகளுக்கு விடை தெரிந்து கொள்ள வேண்டுமானால் தொடர்ந்து படியுங்கள்.

The story of tulsi and stotra to chant . துளசி மாதாவின் கதை: ஜலந்தரா என்ற ஒரு அசூரன் இருந்தான். அவன் பெயரில் இருந்தது. இந்திரனின் சிவபெருமான் கோபப்பட்டதால், அந்த கோபத்தில் ஜலந்தரா பிறந்தார். ஜலந்தரா சிவனைப் போன்ற சக்திவாய்ந்தவராக இருந்தார். அவர் அழகிய வெந்தாவை மணந்தார். வெந்தா விஷ்ணுவின் பெரும் பக்தை ஆவார், அவளது பக்தி காரணமாக யோக சக்திகளை பெற்றார். ஏற்கனவே சக்திவாய்ந்த ஜாலந்த்ரா, வெரிண்டாவின் அதிகாரங்களின் காரணமாக வெல்ல முடியாதவராக ஆனார். ஒவ்வொரு முறையும் ஜலந்தரா போருக்குச் செல்லும்போதும், வெந்தா விஷ்ணுவிடம் பிரார்த்தனை செய்தார். இது அசூரரின் வெற்றியை உறுதி செய்யும். ஒருமுறை ஜலந்தரா தேவர்களுடன் போர் செய்தான், சிவன் தேவர்களின் தலைவராக இருந்தார். ஜலந்தராவை தோற்கடிக்க இயலாதது என்று கடவுள்கள் அறிந்திருந்தனர், ஏனென்றால் வந்திராவின் பிரார்த்தனை செய்துகொண்டிருந்தாள். எனவே, விஷ்ணு ஜாலந்தாரின் உருவில் வெந்தந்தாவிடம் சென்றார். அவர் சொன்னார், “, வெந்தா உன் தொழுகைகளை நிறுத்து, நான் சிவனை தோற்கடித்துவிட்டேன், இப்போது உலகம் முழுவதும் என்னைப் போன்ற சக்திவாய்ந்தவர் இல்லை.” இந்த வார்த்தைகளை கேட்டு, அவள் மன்றாட்டினை நிறுத்தி, தன் ஆசனத்தில் இருந்து எழுந்தாள். ஆனால் அவள் அவ்வாறு செய்தபோதோ, ஏதோ தவறு இருப்பதை உணர்ந்தாள். அந்த நேரத்தில், சிவன் ஜாலந்தாரை கொன்றுவிட்டார். வந்திரா இதை உணர்ந்து, விஷ்ணுதான் தன்னை ஏமாற்றிவிட்டார் என்று அறிந்துகொண்டாள். அவள் விஷ்ணுவிடம், நீங்கள்தான் என்னை என் கணவரையும் காப்பாற்றி இருக்க வேண்டும். ஆனால் நீங்கள் என் கணவர் கொல்லப்படும்போது ஒரு கல்லைப்போல நின்று கொண்டு இருந்தீர்கள், உங்கள் பாவங்களைக் குறித்து ஒரு கல்லில் சிக்க வைக்கப்படுவீர்கள் என்று அவள் விஷ்ணுவை சபித்தாள். இதை சொல்லிவிட்டு அவள் இறந்து போனாள். சாபத்தின் படி, விஷ்ணு ஷாலிகிராமத்தில் சிக்கிக் கொண்டு, துளசி ஆலை என்ற பெயரில் மறுபடியும் பிறந்தார். துளசியின் இலைகள் விஷ்ணுவின் விருப்பம் மற்றும் பூஜை அல்லது அவருக்கு துளசி இலைகள் இல்லாமல் முழுமையும் இல்லை. உங்கள் வீட்டிலுள்ள துளசி செடிக்கு விளக்கு கொளுத்தி, தண்ணீரை ஊற்றும் பொழுது இந்த மந்திரத்தை படிக்கலாம். அவ்வாறு செய்வது நிச்சயமாக உங்கள் குடும்பத்தில் நல்ல சொத்து, செல்வம், உடல்நலம், அமைதி மற்றும் மகிழ்ச்சி ஆகியவற்றைக் கொண்டுவரும்.

%d bloggers like this: