குழந்தைகளுக்கு பூண்டு சாப்பிடக் கொடுக்கலாமா?… கொடுத்தால் என்ன ஆகும்?

பூண்டு ஒரு மூலிகை

பூண்டு, பல தசாப்தங்களாக பயன்படுத்தப்பட்டு வரும் ஒரு மூலிகை ஆகும். 3000 ஆண்டுகளுக்கு முன்னரே பூண்டு அதன் மருத்துவ குணகளுக்காக சாகுபடி செய்யப்படுகிறது. பூண்டு இதன் தனித்துவமான சுவை மற்றும்

குறையுமாகக் புகழ் பெற்றது.பூண்டின் மருத்துவ குணம் அல்லிசின் என அழைக்கப்படும் ஒரு சேர்மம் ஆகும். இதன் மகத்தான உடல்நன்மைகளுக்காக , பூண்டு நிச்சயம் உங்கள் குழந்தuையின் உணவு ஒரு பகுதி இருக்க வேண்டும்.குழந்தைகள் மட்டுமல்ல, வாலிபவயதினரும் உட்கொள்ளும் பொது நல்ல பலன்களை காட்டுகிறது

நன்மைகள்

குறிப்பாக உங்கள் குழந்தை சளி அல்லது சுவாசக் கோளாறால் பாதிக்கப்பட்டு இருக்கும்போது, நீங்கள் உங்கள் குழந்தைக்கு பூண்டு உட்கொள்ளுவத்தினை அதிகரிக்க வேண்டிய நேரம் இது.

காது வலிக்கான சிகிச்சை

குழந்தைகள் காது வலி ஏற்படும் போது ஒரு பல் பூண்டு மிகவும் நன்மை பயக்கும்.பூண்டு உங்கள் பிள்ளையின் காது வலி காரணமான குறிப்பிட்ட பூஞ்சான் மற்றும் வைரஸ் அழிப்பதற்கு குணங்கள் உள்ளன. காது வலிக்கு பூண்டு எண்ணெய் ஆலிவ் எண்ணெய் பயன்படுத்த முடியும், உங்கள் குழந்தைகளுக்கான காது வலிக்கு இந்தக் கலவையை பயன்படுத்தலம்.இது உடனடி வலி நிவாரணியாக செயல்படுகிறது.

குடல் பிரச்சனை

உங்கள் குழந்தை என்ன சாப்பிடுகிறது என்பதை கண்காணிப்பது என்பது இயலாத காரியம்.சில நேரங்களில் நம் கண்காணிப்பையும் வயிற்றில் தொற்றுகள் பிடிக்க வாய்ப்புள்ளது.உங்கள் குழந்தை சீதபேதி, வயிற்றுப்போக்கு அல்லது பெருங்குடல் பிரச்சனைகளால் அவதிப்படும் போது அவர்கள் உண்ணும் உணவில் பூண்டு சேர்த்து கொடுக்கலாம் . பூண்டு அவர்களுக்கு உணவூட்ட குடல் சுகாதார பிரச்சனைகளுக்கு காரணமான தீங்கு விளைவிக்க கூடிய பாக்டீரியாக்களை அழிக்கிறது .மேலும் பூண்டு உட்கொள்ளும் போது பயனுள்ள ஆன்டிபயாடிக்குகள் குடலில் உள்ள நன்மை பயக்கும் பாக்டீரியாக்களை செய்யும் தற்போதைய செயல்பாட்டை பாதிக்காது.பூண்டு சாறு உங்கள் குழந்தையின் உணவில் சேர்த்து கொள்ள சிறந்த வடிவமாகும்.உங்கள் குழந்தையின் எல்லா குடல் புழுக்க களை நீக்க இது உதவும்.

உயர் இரத்த அழுத்தம்

போதிய நிம்மதியின்மையால் உங்கள் குழந்தை பாதிக்கப்பட்டு இருக்க கூடும்.குழந்தைகளுக்கு உயர் இரத்த அழுத்தம் தற்போது சாதாரணமாக காணப்படுகிறது.ஒரு பெற்றோராக உங்கள் குழந்தையின் உணவில் பல்நோக்கு மூலிகையான பூண்டினை சேர்ப்பது அவர்களுக்கு உதவும்.பூண்டு இரத்தக் குழாய்கள் தளர்த்தி குழந்தைகள் உயர் இரத்த அழுத்த நோய் விளைவுகள் குறைக்கிறது.

சுவாச நோய்கள்

சளி, இருமல் குழந்தைகளை பாதிக்கும் மிகவும் பொதுவான ஒன்றாக உள்ளது.சளி, இருமல் சிகிச்சைக்கு பூண்டு சிறந்த வீட்டு வைத்தியம் ஒன்றாக இருந்து வருகிறது.. குழந்தைகளிடம் சளி இருமலுக்கான அறிகுறிகள் தென்படும் பொது, குறைந்தபட்சம் இரண்டு புதிய கிராம்பு சிறிது நொறுக்கப்பட்ட வடிவில் கொடுக்க அறிவுறுத்தப்படுகிறது. இது சளி மற்றும் இருக்காமலுக்கான அறிகுறிக ளை உடனடியாக தணிப்பதற்கு உதவும். இது உங்கள் குழந்தைகு விரைவான நிவாரணம் கொடுப்பது உறுதி.

கண் தொற்று

குழந்தைகள் கண் நோய்த்தொற்றுகளால் அதிகம்பாதிக்கப்படுகின்றனர், குறிப்பாக அவர்கள் விளையாடிக கொண்டு இருக்கும் பொது போது பல்வேறு கிருமி தொற்று ஏற்பட வாய்ப்புகள் இருப்பதால் வீக்கம், தோல் சிவத்தல் மற்றும் பொதுவான கண் நோய்த்தொற்றுகள் ஏற்பட வாய்ப்புள்ளது , இதற்கு பூண்டு பயன்படுத்தி சிகிச்சை அளிக்க முடியும். பூண்டில் க்யூயர்சிடின், செலினியம் மற்றும் வைட்டமின் சி போன்ற ஊட்டச்சத்துகள் உள்ளன.எனினும், பூண்டு நேரடியாக பயன்படுத்தும் முன் அதனை பற்றி உங்கள் மருத்துவரிடம் சென்று ஆலோசனை செய்வது நல்லது, தக்க வகையில் பயன்படுத்தப்படும் பூண்டு கண் நோய்த்தொற்றை குணப்படுத்த பயன்படுத்தப்படும்.

தோல் தடிப்பு

பூண்டு ஒரு சிறந்த தோல் சுத்தப்படுத்தி ஆகும். இதன் பாக்டீரியா எதிர்ப்பு பண்புகள் தோல் தடிப்பு தொல்லையில் இருந்து உங்கள் குழந்தைகள் நிவாரணம் பெற உதவும். தோலில் உண்டாகும் அழற்சி மற்றும் அரிப்புகளைத் தடுக்க பூண்டு பெரிதும் உதவுகிறது.

ஆஸ்துமா

இந்த நாட்களில் பல குழந்தைகள் ஆஸ்துமாவால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். வேகவைத்த பூண்டு கிராம்பு குழந்தைகளுக்கு ஆஸ்துமா சிகிச்சை மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும் காணப்படுகின்றன.அல்லது மூன்று வேக வைத்த பூண்டு கிராம்பு ஒரு டம்ளர் பால் பெட்டைம் முன் ஒவ்வொரு இரவும் கொடுப்பதன் மூலம் உங்கள் குழந்தையின் உணவில் பூண்டு சேர்த்துக் கொள்ள சிறந்த வழி உள்ளது.இது ஆஸ்துமா சரிபார்க்கும் வைத்திருக்கிறது.

செரிமானம்

உங்கள் குழந்தையின் செரிமான பிரச்சனைகளை முற்றிலும் ஒழிக்க அவர்களது தினசரி உணவில் பூண்டு சேர்த்துக்கொண்டாள்அதன் மேன்மை மற்றும் பெரிய செயல்பாடு மற்றும் சிறுகுடலில்செரிமானத்தை அதிகரிக்க பூண்டு உதவுகிறது.பூண்டு அவு கொண்ட கால்வாய் இரைப்பை அழற்சி குணமாகும்.

காயங்கள்

பூண்டின் நுண்ணுயிர் கொல்லி குணங்கள் குழந்தைகளின் தொற்றுக் காயங்கள் சிகிச்சை சிறந்த வழியாகும். நாள்பட்ட தொற்றுக் காயங்கள் சிகிச்சை, தீவிர ஆரோக்கிய பிரச்சினை களுக்கு.பூண்டு சாறு மிக சிறந்த மருந்தாகும். காயங்களில் காணப்படும் தீங்கு நுண்ணுயிரிகள் அழிக்கப்பட முடியும்.உங்கள் குழந்தை பூண்டின் தோற்றம் மற்றும் சுவை கூடும் சாத்தியம் தோற்றம் மற்றும் சுவை காரணமாக அவர்களுக்கு பிடிக்காமல் போகலாம். போதிய சுகாதார நலன்கள் மற்றும் மருத்துவ குணங்களை கொண்ட பூண்டினை நன்கு விரும்பத்தக்க அளவில் பயன்படுத்தும் சுவையான உணவுகளை சமைக்க கற்று கொள்ள வேண்டும்.

%d bloggers like this: