Advertisements

காதலை நம்புகிற ஒவ்வொருத்தரும் இத படிங்க… பாடி லேங்குவேஜ்ல எப்படி காதலை சொல்றதுன்னு…

காதலில் லயித்து இருக்க விரும்பும் ஒவ்வொரு ஜோடியும் இதை படிக்க வேண்டும். பின்னர் நீங்கள் எங்களுக்கு நன்றியுடையவர்களா மாறிடுவீர்கள். நீங்கள் சண்டை போடுவது, அணைத்துக் கொள்ள வைத்து, அன்பை உண்டாக்குவது, மற்றும் சேர்ந்து உணவருந்துவது போன்றவை ஒரு ஜோடியைப் பற்றிய உறவின் நிலையை

வெளிப்படுத்தக்கூடியது. நீண்டகால துணையுடன் வாழ்பவர்கள் அன்றாட சூழல்களில் தவிர்க்க முடியாதபடி அவர்களின் “ஓ, அதனால் – வெளிப்படையான” அறிகுறிகளால் அவர்களின் உறவின் ஆழத்தை வெளிப்படுத்த முடியும் என்பதை உணரவே மாட்டார்கள். நீங்களும் அவ்வாறானவர்களில் ஒருவரேயானால் கவலைப்பட வேண்டாம், நங்கள் உங்களுக்கு உதவுகிறோம்.

இங்கே மூன்று தினசரி சூழ்நிலைகள் உள்ளன; இந்த சூழ்நிலைகளில் உங்களின் உன்னத உடல் மொழி, உங்கள் உறவு பற்றி என்ன வெளிப்படுத்தலாம் என்பதைப் படியுங்கள்.

முதல் சூழ்நிலை

“ஹலோ டார்லிங், நான் வீட்டுக்கு வந்துவிட்டேன்!” முத்தம் நல்ல அறிகுறிகள்: உதடுகளே, இரண்டாவது மிக நீளமான சமிக்ஞைகள் ஒலித்துக்கொண்டிருக்கும், “உன்னைப் பார்த்ததில் நான் மகிழ்ச்சியடைகிறேன், நாங்கள் இதை இன்னும் அதிகமாக செய்ய முடியும் என்று விரும்புகிறேன்.” LA- அடிப்படையிலான உளவியலாளர் ஸ்டெல்லா ரெஸ்னிக், Ph.D., படி, “மக்கள் தங்கள் முழு உடலளோடு அனைத்துக் கொள்வதன் மூலம் வெப்பத்தை வெளிப்படுத்துகிறார்கள். தனியே நீண்ட நேரத்தை செலவழித்தவுடன் அவர்கள் தங்கள் இதயத்தை ஒன்றாக இணைத்துக்கொள்வதற்கு அவர்கள் ஒன்றுகூடி அனைத்துக் கொள்கிறார்கள்.”

எச்சரிக்கை அறிகுறிகள்: கடினமான, மூடப்பட்ட உதடுகள் ஒரு மோசமான அறிகுறியாகும்; இது பதற்றம் மற்றும் நெருக்கத்தை தவிர்த்தல் ஆகியவற்றை குறிக்கிறது. அனைத்துக் கொண்டாலும் கூட, உங்களுடைய உடல் மொத்தமும் நெருங்கவில்லையெனில், அது கடமைக்காக கட்டிப்பிடிப்பதே தவிர நெருக்கத்துக்கானது அல்ல. “உங்கள் இதயம் வேறொரு நபரிடம் இருந்து விலகிச் செல்லும்போது உங்கள் மார்பு குழிபடும்.” என டாக்டர் ரெஸ்னிக் கூறுகிறார்.

அதிகமான அன்பை வெளிப்படுத்தும் விதம்: ஆமாம், உங்கள் குழந்தை சுவற்றில் கிறுக்கி கொண்டிருக்கும் அதே நேரத்தில் அடுப்பில் எதோ கருகி கொண்டிருப்பதால் உங்கள் துணைக்கு கட்டாயப்படுத்தி, முரட்டுத்தனமான முத்தம் கொடுக்க முயற்சிக்கவேண்டும், இது ஒரு கடமைக்காக பரிமாறுவதாக இருக்கும். எனவே சில தாராளமான கண்களுக்கிடையேயான தொடர்புடன் கூடிய முத்த பரிமாறலாக இருக்க வேண்டும். நினைவில் வைத்து கொள்ளுங்கள், ‘ஹலோ முத்தம்’ உங்கள் மாலையின் பிற்பகுதி தொனியையே மாற்றியமைக்கும்.

இரண்டாம் சூழ்நிலை: ஒரு டின்னர் டேட்

நல்ல அறிகுறிகள்: ஒரு சந்தோஷமான ஜோடியின் நிலையை அவர்கள் உணவகத்தில் பேணும் நெருக்கமே எல்லாவற்றையும் வெளிப்படுத்தும்.அவர்கள் வழக்கமாக உணவகத்தின் ஒரு மூலையில் உள்ள மேஜையில் அல்லது பக்கத்தில் உட்கார்ந்து, தங்களுடன் அவர்கள் குழந்தைகள் இருந்தால் கூட, ஒரு உடல் நெருக்கம் பராமரிக்க விரும்புவார்கள்.

பாலியல் உடல் மொழி சீக்ரெட்ஸ் எழுதிய மார்டின் லாயிட்-எலியட் கூறுகையில், ஒரு ஆரோக்கியமான உறவு கொண்ட ஜோடி, ஒரு புன்முறுவலில், பார்வையில் அல்லது வல்லுநர்கள் ஒரு “புருவம் ஃப்ளாஷ்” என்று குறிப்பிடும், “தன்னிச்சையான சமிக்ஞையே நேர்மறையான அங்கீகாரம்” என்று மார்ட்டின் விளக்கினார்.”மற்ற நபரை நீங்கள் ப்ளாஷ் செய்யாவிட்டால், தெரியாமல் கூட அவர் அதை தவறாக உணரக்கூடும்.”

எச்சரிக்கை அறிகுறிகள்: உங்கள் பல்ஸ்-யை (பல்ஸ்) பாருங்கள். அவர் சாப்பாட்டில் பாதியிலேயே இருக்கையில் நீங்கள் முன்னரே சாப்பிடுதல் போன்ற அத்தியாவசிய ஒத்திசைவு. இது போன்ற அடையாளங்கள் மகிழ்ச்சியான தம்பதிகளிடையே காணப்படுவதில்லை.

மேலும், அமர்வு ஏற்பாட்டை பாருங்கள். உங்களுடைய பங்குதாரர் மற்றொரு பக்கத்தில் இருக்கும் போது உங்கள் குழந்தை உங்கள் பக்கத்திலேயே உயர்ந்த நாற்காலியில் இருந்தால், உங்களுடைய விருந்துக்கு உங்கள் பங்களிப்பு முழுவதும் உங்கள் குழந்தையுடன் இருக்கும். உங்கள் துணையின் பக்கம் இராது.

அதிகமான அன்பை வெளிப்படுத்தும் விதம்: உங்களுக்கும் உங்கள் பங்குதாரருக்கும் உயர்ந்த நாற்காலி வைக்கவும், இதனால் உங்கள் குழந்தைக்கு உணவளிக்கவும், உங்கள் துணையை அதே ஒரே நேரத்தில் பார்க்கவும் முடியும். மேலும், ஒரு மைல் கூடுதலாக, “நீங்கள் முதலில் உட்கார்ந்தால், நீங்கள் இருவருக்கும் ஒரு கணம் இணைக்கலாம். உங்கள் கணவரின் முகத்தை உங்கள் கைகளில் எடுத்து, அவரை முத்தமிடுங்கள். அந்த 30 வினாடிகளில் நீங்கள் உருவாக்கும் அன்பான உணர்வுகள் இரவு உணவிலும், அப்பாலும் சென்று நீடிக்கும். “டாக்டர் ரெஸ்னிக்கிற்கு அறிவுறுத்துகிறார்.

மூன்றாவது சூழ்நிலை:

ஒரு வாதத்தின் போது நல்ல அறிகுறிகள்: ஒரு சந்தோஷமான ஜோடி சண்டை போது, அவர்களின் உடல் மொழி ஒரு மகிழ்ச்சியற்ற ஒரு முற்றிலும் வேறுபட்டது. அவர்கள் கோபமடைந்திருக்கலாம். எனினும், அவர்கள் குறிப்பிடத்தக்க உணர்ச்சிபூர்வமாக ஈடுபடுவார்கள். அவர்கள்பொதுவாக ஒருவருக்கொருவர் எதிர்கொள்ளும் போது அவர்கள் அடிக்கடி கண் தொடர்பு ஏற்படுத்தும். இவை அனைத்தும் சமிக்ஞைகள், “நாங்கள் வாதாடுகிறோம், ஆனால் நான் ஓட மாட்டேன். நான் உன்னை நேசிக்கிறேன் அதனால் இதை சரிசெய்யலாம். ” என்று பொருள்படும்.

எச்சரிக்கை அறிகுறிகள்:

சில உடல் மொழிகள் உங்கள் சண்டைக் காட்சியை விட ஆழமாக இயங்கும் உறவுகளில் சிக்கல்களைக் குறிக்கலாம். டாக்டர் ரெஸ்னிக்கின் கூற்றுப்படி, “உங்கள் கணவர் பற்களைப் கடித்துக் கொண்டு அல்லது அவர் உங்கள் மார்பை கொக்கி கையை நீட்டி பேசினால் அவர் உங்களை கீழ்ப்படிய சொல்கிறார் என்று பொருள்.” மேலும், சில அறிகுறிகளானது உங்கள் துணை உங்கள் விட்டு தங்கள் உடலை திருப்பியிருந்தால், நேரடியான கண் தொடர்பில்லாமல் அல்லது அவர் / அவள் கவனத்தை செலுத்துவதை நிறுத்திவிட்டு இருந்தால், தப்பித்துக் கொள்ளவே விரும்புகிறார் என்பதைக் குறிப்பிடுகிறார்.

மற்ற பாதிப்புக்குரிய அறிகுறிகள்

ஒரு சண்டையின்போது உங்கள் துணை உங்கள் மூக்கு கீழே பாத்துக்கொண்டு, அவர்களின் கண்களை உருட்டி, தங்கள் கைகளைக் கட்டிக்கொண்டு இருந்தால், இந்த நுட்பமான சமிக்ஞை: “நீங்கள் சொல்வது என்னவென்று நான் கேட்கமாட்டேன், ஏனென்றால் அது பயனற்றது.” என்று அர்த்தம்.

ஆனால் ஒருவேளை உங்கள் சண்டையில், உங்கள் துணை அறியாமையின் அறிகுறிகளைக் காட்டுகிறார், இது அவர்கள் உணர்வுபூர்வமாக வாக்குவாதித்தில் ஈடுபடவில்லை என்பதைக் குறிக்கிறது.

ஒரு மேலும் அன்புக்குரிய செய்தி அனுப்பவும்: வாதத்தை தீர்ப்பதில் நீங்கள் உண்மையிலேயே அக்கறை காட்டுகிறீர்கள் என்றால், உங்கள் உடல் மொழி உங்கள் துணையை நீங்கள் நேசிப்பதை குறிக்க வேண்டும், நீங்கள் உண்மையில் கேட்கிறீர்கள் என்பதை வெளிப்படுத்த வேண்டும்.இதை அடைவதற்கு, நீங்கள் உங்கள் உடலை உங்கள் துணைக்கு நேராக ஒழுங்குபடுத்துங்கள். உங்கள் கைகளை சுற்றி கொள்ளுங்கள் மற்றும் உண்மையிலேயே நீங்கள் அவர்கள் பேசுவதை கேட்கிறீர்கள் என்பதை வெளிப்படுத்த, தலையை ஆட்டுங்கள். உங்களுடைய துணை, உங்களிடம் கேட்கும் அறிகுறிகளைக் காட்டவில்லை என்றால், அவர்கள் கையைப் பிடித்து அல்லது கைகளைத் தொடுவதன் மூலம் மெதுவாக அவர்களை கலந்துரையாடலுக்கு இழுத்துச் செல்லுங்கள்.

சந்தோஷமான உறவுக ள் உருவாக்கப்படுவதில்லை. அதனை பெற இருவரும் சேர்ந்து உழைக்க வேண்டும். உற்சாகமாக இருங்கள் மற்றும் உங்களுக்கும் உங்கள் துணைக்கும் இடையேயான காதலை பேணுங்கள். வாழ்த்துக்கள்..!

Advertisements
%d bloggers like this: