Advertisements

உடம்புல அடிக்கடி அரிக்குதா?… இது வெறும் அரிப்பு இல்லங்க… ஸ்கின் ஆஸ்துமா… எப்படி சரிசெய்யலாம்?

ஸ்கின் ஆஸ்த்மா என்பது ஒரு அழற்சி தோல் நோய். இதனால் கொப்புளங்கள் ஏற்படுகின்றன. மேலும் இது சருமத்தில் தோல் அரிப்பு, ராஷஸ், வறண்ட ஸ்கின்,மற்றும் தடித்த திட்டுகள் போன்றவற்றை ஏற்படுத்துகின்றது.

அறிகுறிகள்

இட்ச்சி ஸ்கின் தான் இந்த ஸ்கின் ஆஸ்துமாவின் முக்கிய

அறிகுறி. ஸ்கின் ஆஸ்துமாவிற்கு குறிப்பிட்ட சிகிச்சை எதுவும் இல்லை. இது அரிக்கும் தோலழற்சி என்றும் அழைக்கப்படும். ஆனால் பின்வரும் வீட்டு சிகிச்சைகள் மூலம் இதனை குறைக்க முடியும்.

மாய்ஸ்சரைசர் / ஈரப்பதம்

உங்கள் தோலை ஈரப்பதமாக்குவது ஸ்கின் ஆஸ்துமாவிற்கு மிகவும் முக்கியமான சிகிச்சை ஆகும். பாதிக்கப்பட்ட நபர்கள் இயற்கை மற்றும் கரிம மாய்ஸ்சரைசரை பயன்படுத்த வேண்டும். ஏனெனில் இதில் எரிச்சல் அல்லது அரிப்பு ஏற்படுத்தும் இரசாயன மற்றும் வாசனை திரவியங்கள் இருக்காது.

டெட் செல் ரிப்பேர்

ஆலிவ் எண்ணெய், கொக்கோ பட்டர், விர்ஜின் தேங்காய் எண்ணெய் போன்ற ஈரப்பதமுள்ள சோப்புகள், கிரீம்கள், மற்றும் குளியல் ஜெல்கள் பயன்படுத்தவும். லாரிக் ஜெல் அதிகம் கொண்ட விர்ஜின் தேங்காய் எண்ணெய் ட்ரய் ஸ்கினை மென்மையாக்குவதில் சிறந்தது.

அக்யுஸ் கிரீம்

பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளில் அக்யுஸ் கிரீம் பயன்படுத்துவதால், ஸ்கின்னை ஈரப்பதமாக வைத்துக்கொள்ள உதவுகிறது. இந்த கிரீம் தோல் மேற்பரப்பில் எண்ணெய் வைத்து நீர் ஆவியாகிவிடாதவாறு சருமுத்தைக் காக்கிறது. இது அனைத்து வறண்ட ஸ்கின் பிரச்சனைகளுக்கும் பரிந்துரைக்கப்படுகிறது. மேலும் இந்த கிரீம் ஸ்கின்னை மென்மையானதாக மாற்றுகிறது.

ஆன்டி-இட்ச் லோஷன்ஸ்

வறண்ட செதில்கள் இணைப்புகளை உறிஞ்சுவதற்கு, காலாடிரில், கலாமின், டாபிக்கல் கார்டிகோஸ்டெரொய்ட்ஸ் (ஹைட்ரோகார்டிசோன்) போன்ற லேசான ஆன்டி-இட்ச லோஷனை பயன்படுத்தவும். தடித்த தோலை ஆயின்மெண்ட்ஸ் அல்லது கிரீம்களைக் கொண்டு சிகிச்சையளிக்கலாம். தார் சேர்மங்கள் (சொரியாசின் போன்றவை), கார்டிகோஸ்டீராய்டுகள் மற்றும் ஸ்கின்னை ஈரப்பதமாக்கும் பொருட்கள்.

டாபிக்கல் எதிர்ப்புசக்தி:(TCIs)

தோல் வீக்கத்தை குறைக்க, ஸ்டீராய்டு இல்லாத டாபிக்கல் எதிர்ப்புசக்தி கொண்ட மருந்தை பயன்படுத்தவும். பொதுவாக பரிந்துரைக்கப்பட்ட TCI கள் டாக்ரோலிமஸ் (ப்ரோட்டோபிகிஸ்) மற்றும் பைமேக்ரோலிமஸ் (எலிடெல்) ஆகும். TCI கள் எப்பொழுது பயன்படுத்தப்படுகின்றன என்றால், தோல் சம்பந்தமான சிகிச்சைகள் எந்த விளைவையும் காட்டாதபோது.

ஹோமியோபதி

காலெண்டுலா – பாதிக்கப்பட்ட பகுதியில் இதை அப்ளை செய்தவுடன் இந்த தீர்வு தோலை உறிஞ்சிவிடும் ஆனால் தோல் நிலைமையை குணப்படுத்துவதில்லை. சல்பர்/கந்தகம் – இது சிவத்தல், எரியும், நமைச்சல் மற்றும் சூடான சருமத்திற்கும் சிறந்தது. யூரிடிகா யூரன்ஸ் – எரியும் மற்றும் அரிக்கும் பெரிய ரெட் ராஷஸ் போன்ற இடங்களில் பயன்படுத்தலாம். ரஸ் டாக்ஸிகோடென்ரான் – எரிச்சலூட்டும் பொருளால் ஏற்படும் தோல் அழற்சிக்கு ஒரு தீர்வாக பயன்படுத்தப்படுகிறது.

ஒளிக்கதிர் மற்றும் ஒளிச்சேர்க்கை சிகிச்சை

லேசான தோல் ஆஸ்துமாவுக்கு உதவுகின்றன. இந்த செயல்முறைகளைப் பற்றி மேலும் தெரிந்து கொள்ள ஒரு தோல் நிபுணரிடம் ஆலோசிக்கவும். ஆரோக்கியமான உணவு ஆரோக்கியமான உணவு ஒரு ஆரோக்கியமான உணவை உட்கொள்வது வீக்கம் மற்றும் ஒவ்வாமை விளைவுகளை குறைக்க உதவும். உங்கள் உணவில் பிரெஷ் காய்கறிகள், முழு தானியங்கள் மற்றும் அத்தியாவசிய கொழுப்பு அமிலங்கள் (குளிர் நீர் மீன், நட்ஸ் மற்றும் சீட்ஸ்) சேர்க்கவும். ஃபிளாவோனாய்டுகள் என்று அழைக்கப்படும் ஆக்ஸிஜனேற்றத்தைக் கொண்டிருப்பது போல் டார்க் பெர்ரி சாப்பிடுங்கள். ஃபிளாவோனாய்டுகள் ஆன்டி-அழற்சி பண்புகளை கொண்டிருக்கின்றன, இவை ஒவ்வாமை எதிர்ப்பை குறைக்க உதவும்.

மூலிகைகள்

உலர்ந்த சாற்றில் (காப்ஸ்யூல்கள், பொடிகள், மற்றும் டீஸ்), கிளிசரின் சாற்றில் அல்லது டிங்க்சர்ஸ் (ஆல்கஹால் சாண்ட்ஸ்) போன்ற மூலிகைகள் பயன்படுத்தவும். 1 தேக்கரண்டி ஹெர்ப் ஒரு கப் தண்ணீர் சேர்த்து தேநீர் தயாரிக்கவும். 5 – 10 நிமிடங்கள் இலை அல்லது மலர்கள் கொண்டு செங்குத்தாக மூடவும் மற்றும் 10 – வேர்கள் 20 நிமிடங்கள். ஒரு நாளைக்கு 2- 4 கப் குடிக்கவும். அரிப்பைக் குறைப்பதற்காக நீங்கள் ஒலொங் தேயிலையை டீயாகக் குடிக்கலாம். மூலிகைகள் சாப்பிடுவதற்கு முன் உங்கள் மருத்துவரிடம் ஆலோசிக்கவும்.

Advertisements

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

w

Connecting to %s

%d bloggers like this: