உங்க க்ரெடிட் கார்டின் இது மாதுரி மெசேஜ் வந்தா உஷாரா இருங்க, இல்லையென்றால் உங்கள் பணம் அபேஸ் ஆகிடும்.

கிரெடிட் கார்டு ரிவார்ட் புள்ளிகளை மீட்டெடுப்பது (Redeem )தொடர்பான செய்தி (SMS) கிடைத்தால் அடுத்த முறை எச்சரிக்கையாக இருங்கள். இந்த செய்தி மோசடி செய்பவர்களால் அனுப்பப்பட்டிருக்கலாம், இந்த

செய்தியின் மூலம் பேங்க் அக்கவுண்ட் தகவல்களைப் பெறலாம் மற்றும் உங்கள் அக்கவுண்டிலிருந்து எல்லா பணத்தையும் வெளியேற்றலாம். கிரெடிட் கார்டு ரிவார்ட் புள்ளிகளை மீட்பது தொடர்பான செய்திகளை ஏராளமான மக்களுக்கு அனுப்பி மோசடி செய்ததாக 32 வயது நபர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளார்.

மோசடி செய்பவர்கள் உங்கள் வங்கி விவரங்களைப் பெறுவார்கள்

கைது செய்யப்பட்ட விகாஸ் ஜா, அவரது சகாக்களுடன் சேர்ந்து, கிரெடிட் கார்டு ரிவார்ட் புள்ளிகளை மீட்பது தொடர்பான செய்திகளை அனுப்புவதன் மூலம் மக்களை தனது வலையில் இணைத்தார்.

அனுப்பப்பட்ட SMS யில் இணைப்பு கொடுக்கப்பட்டுள்ளது

விகாஸ் அவினாஷ், அருண்குமார் மற்றும் இரண்டு சிம் கார்டு விற்பனையாளர்களுடன் ஜோடி சேர்ந்தார். அவர் மக்களுக்கு அனுப்ப ஒரு உரை செய்தியைத் தயாரித்தார். உங்கள் கிரெடிட் கார்டில் பல வெகுமதி புள்ளிகள் உள்ளன என்று இந்த செய்தியில் எழுதப்பட்டது. கேஷ்பேக் சலுகைகள் மற்றும் தள்ளுபடிகள் பெற இந்த வெகுமதி புள்ளிகளைப் பயன்படுத்தலாம். அனுப்ப வேண்டிய செய்தியில், சலுகைகளைப் பயன்படுத்திக்கொள்ள, அவர்களின் வெகுமதி புள்ளிகள் விரைவில் முடிவடையும் என்று மக்களுக்கு தெரிவிக்கப்பட்டது, அவர்கள் SMS-யில் கொடுக்கப்பட்ட இணைப்பைக் கிளிக் செய்து ஒரு form நிரப்ப வேண்டும்.

அப்படி லிங்கில் க்ளிக் செய்த உடன் அந்த வலைத்தளத்திற்குள் சென்று விடும்.

SMS யில் வழங்கப்பட்ட இணைப்பைக் கிளிக் செய்தபோது, அவர்கள் kotekcardredeem.com என்ற போலி வலைத்தளத்தை அடைந்ததாக பொலிசார் கூறுகின்றனர். இந்த இணையதளத்தில், மக்கள் தங்கள் பெயர், ஈமெயில் ஐடி, பாஸ்வர்ட் , மொபைல் நம்பர் , கார்ட் விவரங்கள் மற்றும் அவர்களின் 3 டிஜிட் CVV ஆகியவற்றை உள்ளிடுமாறு கேட்டுக்கொள்ளப்பட்டனர். இந்த விவரங்கள் அனைத்தையும் மக்கள் பார்மில் (form ) பூர்த்தி செய்தவுடன். இந்த மோசடிகளை அடைய பயன்படுத்தப்படும் அனைத்து தகவல்களும். இந்த பரிவர்த்தனையை அவர்கள் பயன்படுத்தினர், ஏனென்றால் கிரெடிட் கார்டின் OTP (ஒரு முறை பாஸ்வார்டு ) ஈமெயில் ஐடியிலும் வருகிறது.

மோசடி செய்பவர்கள் பலரை இந்த முறையில் வேட்டையாடினர். இந்த நபர்கள் E வல்லடை வவுச்சர்களை வாங்க பணத்தைப் பயன்படுத்தினர். மேம்பாட்டு கூட்டாளர்கள் மெய்நிகர் அளவுகளை தற்காலிக சேமிப்பாக மாற்ற மெய்நிகர் ஐடிகளைப் பயன்படுத்தினர். அதே நேரத்தில், பிற கூட்டாளர்கள் போலி ஐடிகளில் சிம் கார்டுகளை வழங்குவதில் பணிபுரிந்தனர். காவல்துறை குழு அவர்களின் கால் சென்டரில் சோதனை நடத்தி ரூ .9.5 லட்சம் ரொக்கம், 9 மொபைல் போன்கள், ஒரு லேப்டாப், திசைவி மற்றும் 40 சிம் கார்டுகளை மீட்டது

%d bloggers like this: