உங்க ஆண்ட்ராய்ட் மொபைல்ல இந்த ஆப். இருந்தா உடனே நீக்குங்க! எச்சரிக்கை, பணம் களவாடப் படலாம்!

ஆண்ட்ராய்ட் பயனர்கள் எச்சரிக்கை! இந்த பயன்பாடு உங்கள் எல்லா பணத்தையும் திருடி விடலாம் – உங்க மொபைல் போனில் இந்த ஆப் இருந்தால், உடனே அன் இன்ஸ்டால் செய்து, ஆப்-பினை நீக்கி விடுங்கள்.

மொபைல் தொழில்நுட்ப நிறுவனமான அப்ஸ்ட்ரீமின் ஆராய்ச்சியாளர்களின் கூற்றுப்படி, ai.type விசைப்பலகை எனப்படும் பிரபலமான கீபோர்டு- விசைப்பலகை பயன்பாடு அதன், பயனர்களின் வங்கிப் பணத்தைக் கொள்ளையடிக்க பயன்படுகிறது என்று அதிர்ச்சி தகவலைத் தெரிவிக்கிறார்கள்.

கூகிள் பிளே ஸ்டோரில் உள்ள சில செயலிகள் (ஆப்-கள்) பயன்பாடு குறித்தும், அவற்றின் பாதுகாப்புக் குறைபாடுகள் குறித்தும் பலரும் கவலைகள் தெரிவித்து வந்தனர். இது குறித்து நிறைய தகவல்கள் அவ்வப்போது வெளிவந்து, அதிர்ச்சி அலைகளையும் ஏற்படுத்தியுள்ளது.

தீம்பொருள் பயன்பாடுகளை பயனர்களின் ஸ்மார்ட்போன்களில் ஒரு வழியைக் கண்டறிய அனுமதிக்கும் தீம்பொருள் தாக்குதல்களைக் கட்டுப்படுத்த திறந்த-மூல தளம் தவறிவிட்டது. கூகிள் வழக்கமாக சில பயன்பாடுகளை மேடையில் இருந்து கைவிடுகிறது, ஆனால் புதியவை தொடர்ந்து வெளிவருகின்றன. பட்டியலில் சேர சமீபத்தியது உங்கள் எல்லா பணத்தையும் திருடக்கூடிய விசைப்பலகை பயன்பாடாகும்! மொபைல் தொழில்நுட்ப நிறுவனமான அப்ஸ்ட்ரீமின் ஆராய்ச்சியாளர்களின் கூற்றுப்படி, ai.type விசைப்பலகை எனப்படும் பிரபலமான விசைப்பலகை பயன்பாடு. அதன் பயனர்களைக் கொள்ளையடிக்க முடியும்.

இந்த ஆப் பயன்பாடு, பயனர்களுக்கு தகவல் தெரிவிக்காமல், பின்னணியில் இயங்கி, பிரீமியம் மூன்றாம் நபர் சேவைகளுக்கு பயனர்களை இட்டுச் செல்கிறது என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் கூறியுள்ளனர்.

இந்த ஆப்பின் பயன்பாடு, அங்கீகரிக்கப்படாத பரிவர்த்தனைகளை செய்து வருவதாகவும், பணத்தை மோசடி செய்வதாகவும் கூறப் படுகிறது. இதுபோன்ற 14 மில்லியன் கோரிக்கைகளை அடையாளம் கண்டுள்ளதாகவும், செக்யூர்-டி ப்ளாட்பார்ம் உடன் இதன் பயன்பாட்டைத் தடுத்துள்ளதாகவும் ஆராய்ச்சியாளர்கள் கூறுகின்றனர்.

சுவாரஸ்யமாக, இந்தக் கோரிக்கைகள் ஆய்வுக்கு உட்பட்ட 1,10,000 சாதனங்களிலிருந்து வந்தன. இந்நிலையில், கூகிள் ஜூன் 2019 இல் தனது ப்ளே ஸ்டோரிலிருந்து இந்த ஆப்பின் பயன்பாட்டை நீக்கியது! ஆனால் இது ஸ்மார்ட்போன்களில் இன்னமும் இருக்கிறது என்று கண்டறியப் பட்டுள்ளது.

கூகிள் தடை செய்த பின்னர் இந்த ஆப்பின் பயன்பாடு அதிக தீங்கிழைக்கும் செயல்களை மேற்கொள்ளத் தொடங்கியதாகவும், அதன் பின்னர் தீங்கிழைக்கும் பரிவர்த்தனைகளுக்கான கோரிக்கைகளில் அதிக பாதிப்பு ஏற்பட்டுள்ளதாகவும் ஆராய்ச்சியாளர்கள் கூறுகின்றனர்.

வலைத்தளத்தின் கிளிக்குகள் மற்றும் விளம்பர நெட்வொர்க்குகளுக்கு விவரங்களை வாங்குவது போன்ற பயனாளர்கள் குறித்த தரவையும் இந்த கீ போர்டு ஆப் வழங்குகிறது.

இதன் மூலம், ‘அப்பாவி பயனர்கள் மறைக்கப்பட்ட, அங்கீகரிக்கப்படாத தரவு நுகர்வுக்கு பணத்தை செலுத்தி இழக்கிறார்கள்’ என்று செக்யூர்-டி தலைவர் டிமிட்ரிஸ் மேனியாடிஸ் கூறினார்.

எனவே, உங்கள் மொபைல் போன்களில், ai.type இந்த விசைப்பலகை நிறுவப் பட்டிருந்தால், உடனே அதை அகற்றுவது நல்லது.

%d bloggers like this: