புதிய PPF விதிகள் 2019-ன் ஐந்து முக்கிய மாற்றங்கள் இங்கே…

பிரதமர் மோடி தலைமையிலான மத்திய அரசு PPF தொடர்பான புதிய விதியை அறிவித்துள்ளது.

நரேந்திர மோடி தலைமையிலான மத்திய அரசு பொது மக்களுக்கு சமூக பாதுகாப்பை உறுதி செய்ய ஒரு

முக்கிய நடவடிக்கை எடுத்துள்ளது. இதற்காக பொது வருங்கால வைப்பு நிதி (PPF) தொடர்பான புதிய விதியை அரசாங்கம் அறிவித்துள்ளது. புதிய விதிகளின்படி, PPF கணக்கில் உள்ள தொகையை எந்தவொரு சந்தர்ப்பத்திலும் பறிமுதல் செய்யப்படாது என தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

புதிய விதிகளின்படி, PPF கணக்கில் உள்ள தொகை கணக்கு வைத்திருப்பவரின் எந்தவொரு கடனையும் அல்லது பொறுப்பையும் மீட்டெடுப்பதற்கான பொறுப்பில், நீதிமன்ற உத்தரவின் பேரில் கூட பறிமுதல் செய்யப்படாது என தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

புதிய விதிகளின்படி, PPF கணக்கைத் திறந்து 15 ஆண்டுகள் நிறைவடைந்த பிறகு, அதாவது, முதிர்ச்சியடைந்த பிறகு, அடுத்த ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு நீங்கள் PPF-ல் பணத்தை டெபாசிட் செய்ய முடியும்.

புதிய திட்டத்தின் கீழ், PPF கணக்கில் டெபாசிட் செய்யப்பட்ட தொகையை ஐந்து ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு எப்போது வேண்டுமானாலும் திரும்பப் பெறலாம். இதன் மூலம், நான்காவது ஆண்டின் இறுதியில் உங்கள் 50 சதவீத தொகையை திரும்பப் பெற விருப்பம் இருக்கும்.

படிவம்-1 விண்ணப்பத்தை நிரப்புவதன் மூலம் யார் வேண்டுமானாலும் கணக்கைத் திறக்கலாம். ஒரு நபர் மைனரின் பாதுகாவலராகவோ அல்லது மனநல கோளாறால் பாதிக்கப்பட்ட நபராகவோ இருந்தால், அவர் தனது பெயரில் ஒரு கணக்கைத் திறக்க முடியும். இருப்பினும், கூட்டு PPF கணக்கைத் திறக்க எந்த ஏற்பாடும் இல்லை என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

புதிய விதியின் படி ஒரு நிதியாண்டில் குறைந்தபட்சம் ரூ.500 மற்றும் ரூ 1.5 லட்சம் வரை டெபாசிட் செய்யலாம். உங்களிடம் உங்கள் சொந்த PPF கணக்கு இருந்தால், நீங்கள் ஒரு மைனர் பெயரிலும் ஒரு கணக்கைத் திறந்திருந்தால், இந்த தொகை ஆண்டுக்கு 1.5 லட்சத்திற்கு மேல் இருக்கக்கூடாது என்பதினையும் இந்த விதி வலியுறுத்துகிறது.

—புதிய PPF விதிகள் 2019: ஐந்து முக்கிய மாற்றங்கள் இங்கே—

  • இந்த புதிய விதியின் மூலம், இப்போது PPF முதலீட்டாளர்கள் தங்களது நான்காம் ஆண்டு இறுதி நிலுவைத் தொகையில் 50 சதவீதத்தை திரும்பப் பெற முடியும். முன்னதாக, ஒரு PPF கணக்கு வைத்திருப்பவர் ஏழு ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு திரட்டப்பட்ட 25 தொகையை திரும்பப் பெற முடியும்.
  • PPF கணக்கில் உள்ள தொகை கணக்கு வைத்திருப்பவருக்கு ஏற்படும் எந்தவொரு கடன் அல்லது பொறுப்பு தொடர்பாக எந்தவொரு நீதிமன்றத்தின் எந்தவொரு உத்தரவு அல்லது ஆணையின் கீழ் இணைக்கப்படாது.
  • மைனர் பெயரில் ஒரே ஒரு கணக்கு மட்டுமே இருக்க முடியும் மற்றும் கூட்டுக் கணக்கு இப்போது அனுமதிக்கப்படுகிறது.
  • ஒரு தனிநபரின் பாதுகாவலரால் அல்லது தெளிவற்ற மனம், சிறப்புத் தேவைகளைக் கொண்ட குழந்தைகளாலும் ஒரு கணக்கைத் திறக்க முடியும்.
  • முன்னதாக, ஒரு சிறியவரின் பெயரில் PPF கணக்கைத் திறப்பதற்கான ஏற்பாடு இருந்தது, ஆனால் இது குறித்த விதியில் தெளிவு இல்லை. புதிய விதியில், இது இன்னும் தெளிவாகக் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.
%d bloggers like this: