வைட்டமின் D பற்றாக்குறை இருந்தால் எப்படி அறிந்துக்கொள்வது? என்னென்ன உடல் பிரச்சினைகள் ஏற்படும் தெரியுமா?

வைட்டமின் டி, சன்ஷைன் வைட்டமின் என்றும் அழைக்கப்படுகிறது, இது கால்சியம் உறிஞ்சுதலுக்கு உதவும் ஒரு அத்தியாவசிய ஊட்டச்சத்து ஆகும், இது வலுவான எலும்புகள்

மற்றும் பற்களுக்கு தேவையான ஒரு மூலமாகும். துரதிர்ஷ்டவசமாக, உலக மக்கள்தொகையில் அதிகம் நபர்கள் வைட்டமின் டி குறைபாட்டால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். ஆச்சரியப்படும் விதமாக, இந்த வைட்டமின் பற்றாக்குறை வெப்பமண்டல மண்டலங்களைச் சேர்ந்தவர்களிடையேயும் காணப்படுகிறது. இதுபோன்ற பகுதிகளில், சூரிய ஒளிக்கு அதிகம் வெளிப்படுத்துவதே பிரச்சினை தான். சரி, இந்த வைட்டமின் டி பற்றாக்குறையை எப்படி நாம் அறிந்துக்கொள்வது? அதை பற்றி இந்த பதிவில் பாப்போம்.

மனநிலை மாற்றங்கள்

அமினோ அமிலம் டிரிப்டோபனை செரோடோனின் ஆக மாற்றுவதற்கு வைட்டமின் டி முக்கிய காரணமாகும்.

உங்கள் கொழுப்பு தக்கவைப்பு அதிகம்

ஒரு ஆய்வின்படி, வைட்டமின் டி இல்லாதது உங்கள் உடலில் கொழுப்பு தக்கவைப்பை அதிகமாக்கும் என்று தெரிகிறது. இந்த ஆராய்ச்சியில் பங்கேற்றவர்கள் ஹாக்கி வீரர்கள். வைட்டமின் டி குறைபாட்டால் அவர்களில் கொழுப்பு தக்கவைப்பு அதிகமாக இருப்பது கண்டறியப்பட்டது.

தலைமுடி மெலிதல்

உங்கள் மெல்லிய தலைமுடிக்கு பின்னால் ஏராளமான காரணங்கள் இருக்கலாம். அவற்றில் ஒன்று அலோபீசியா அரேட்டா எனப்படும் ஆட்டோ இம்யூன் கோளாறாகவும் இருக்கலாம் என்று அறிவியல் ஆய்வுகள் பரிந்துரைக்கின்றன. இந்த நிலை, மீண்டும், வைட்டமின் டி குறைபாட்டுடன் தொடர்புடையது. உண்மையில், குறைவான வைட்டமின் டி உங்கள் அலோபீசியா அரேட்டாவை உருவாக்கும் அபாயத்தை உயர்த்துவதாக ஆராய்ச்சி சுட்டிக்காட்டுகிறது.

%d bloggers like this: