உங்கள் கவலையைப் போக்க மற்றும் புற்றுநோய் போன்ற பல பிரச்சினைக்கு பயனளிக்கும் கொத்தமல்லியின் நற்பண்புகள்!

ஆக்ஸிஜனேற்ற பண்புகள்:

கொத்தமல்லி விதைகளில் அற்புதமான ஆக்ஸிஜனேற்ற மற்றும் ஃப்ரீ ரேடிக்கல்களை எதிர்க்கும் நோயெதிர்ப்பு பண்புகள் உள்ளன. உணவில் கொத்தமல்லி விதைப் பொடியைச் சேர்ப்பது பெராக்ஸிடேடிவ் சேதத்தைத் தடுப்பதாக

நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது, மேலும் ஆக்ஸிஜனேற்ற நொதிகளை மீண்டும் செயல்படுத்த உதவுகிறது.

இதய பாதுகாப்பு பண்புகள்:

சில மருந்துகளுடன் இதய செயலிழப்பு இருந்த எலிகள் மீது மேற்கொள்ளப்பட்ட ஒரு ஆய்வில், கொத்தமல்லி விதைச் சாற்றைக் கொடுப்பது இடது வென்ட்ரிகுலர் செயல்பாடுகள், ஹீமோடைனமிக் அளவுருக்கள் ஆகியவற்றை மேம்படுத்த உதவியது, மேலும் இது பாரோஃப்ளெக்ஸ் உணர்திறனை அதிகரித்தது.

புற்றுநோய் எதிர்ப்பு பண்புகள்:

கொத்தமல்லி விதைகளில் மெத்தனால் சாறு லிம்போமா செல்களுக்கு எதிராக 30 முதல் 40% சைட்டோடாக்ஸிசிட்டியை ஏற்படுத்துகிறது. சிறுநீரகம், எலும்பு மற்றும் கல்லீரல் உள்ளிட்ட பல புற்றுநோய் உயிரணுக்களுக்கு எதிராக புதிய கொத்தமல்லி இலைச் சாறு மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்று நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது. இதில் அதிக ஆக்ஸிஜனேற்ற பண்புகள் இருப்பதே இதற்குக் காரணம் ஆகும்.

காரீய வெளிப்பாட்டிற்கு எதிராக பாதுகாக்கிறது:

பெரியவர்கள் மற்றும் குழந்தைகள் இருவருக்கும் நரம்பணு உருவாக்கம் மற்றும் நரம்பியல் நடத்தை அசாதாரணங்கள் உட்பட பல சிக்கல்களை காரீயம் ஏற்படுத்துகிறது. இது அறிவாற்றல் மற்றும் நினைவகத்தையும் பாதிக்கிறது. காரீயத்தால் பாதிக்கப்பட்ட எலிகள் மீது மேற்கொள்ளப்பட்ட ஒரு ஆய்வில், கொத்தமல்லி விதை சாற்றைக் கொடுப்பது காரீய வெளிப்பாடு காரணமாக ஏற்படும் மன அழுத்தத்தை வெகுவாகக் குறைப்பது தெரியவந்துள்ளது.

கவலைக்கு சிகிச்சை அளிக்கிறது:

கொத்தமல்லி விதைகளின் மற்றொரு முக்கியமான ஆனால் குறைவாக அறியப்பட்ட பண்புகள் இது கவலைக்கு எதிரான பண்புகளைக் கொண்டுள்ளது என்பது தான். பல ஆண்டுகளாக பாரம்பரியமாக கவலை மற்றும் தூக்கமின்மைக்கு சிகிச்சையளிக்க இது பயன்படுத்தப்பட்டு வருகிறது.

கொத்தமல்லி சாறு பதட்டத்தை குறைக்க உதவுகிறது, மேலும் இது குறிப்பிடத்தக்க மயக்கப் பண்புகள் மற்றும் தசை தளர்த்தும் பண்புகளையும் கொண்டுள்ளது. கவலை எதிர்ப்பு மருந்துகள் நிறைய பக்க விளைவுகளுடன் வருவதால், எந்த பக்க விளைவுகளும் இல்லாத கொத்தமல்லி விதைகள் போன்ற இயற்கை மருந்துகளை உட்கொள்வது ஒரு நல்ல வழியாக இருக்கும்.

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

%d bloggers like this: