நரை முடி வருவதற்கான சரியான காரணம் என்ன? எப்படி தடுப்பது?

நரைமுடி வருவதற்கான சரியான காரணம் என்ன? அவை ஏற்படுவதற்கு முன் தடுக்க முடியுமா?

சிலர் சமீபத்திய ட்ரண்ட்-ஆன நரை முடி (silver mane) தோற்றத்தை பெற விரும்புகிறார்கள். ஆனால் பலருக்கு, நரை முடியின் வருகை மிகுந்த கவலையை அளிக்கிறது.

அவர்களுக்கான ஒரு நல்ல செய்தி என்னவென்றால், நரை முடியைத் தடுக்க ஒரு வழியைக் கண்டுபிடிக்க விஞ்ஞானிகள் கடுமையாக உழைத்து வருகின்றனர்.

ஆனால் அவர்களுக்கு நரைமுடி வருவதற்கான சரியான காரணம் என்ன? அவை ஏற்படுவதற்கு முன் தடுக்க முடியுமா? என்ற கேள்வில் குழம்பி வருகிறார். அவர்களுக்கு தேவையான விஷயங்களை நாம் இந்த பதிவில் பார்க்க இருக்கிறோம்.

ஒன்று முதல் மூன்று ஆண்டுகள் வரை வளரும் முடி, பின்னர் வயது போன்ற காரணிகளால் முடி உதிர்கின்றன.

உங்கள் வயது: 50 சதவிகித மக்கள் தங்களது 50-வது வயதில் 50 சதவிகிதம் நரைமுடி இருப்பதை நீங்கள் உணர்கிறார்கள். உங்கள் சருமத்தைப் போலவே, உங்கள் முடியின் அமைப்பும் வயதுக்கு ஏற்ப மாறுகிறது. எனவே வயதானதை நரை முடியின் மிகப்பெரிய குற்றவாளியாகக் கருதலாம்.

உங்கள் இன அடையாளம் காரணமாக : ஆசியர்கள் மற்றும் ஆப்பிரிக்க-அமெரிக்கர்களுடன் ஒப்பிடும்போது காகசீயர்கள் மற்றும் ரெட்ஹெட்ஸ் முன்பு சாம்பல் நிறத்தில் உள்ளனர். இது ஏன் நிகழ்கிறது என்று விஞ்ஞானிகள் கண்டுபிடிக்கவில்லை, ஆனால் உங்கள் தலைமுடி நிறத்தில் உங்கள் இனம் ஒரு பெரிய பங்கைக் கொண்டுள்ளது.

நீங்கள் அழுத்தமாக இருக்கிறீர்கள் என்றால் : மன அழுத்தம் நீங்கள் நேரடியாக சாம்பல் நிறத்தை ஏற்படுத்தாது என்றாலும், இது நிறைய தோல் மற்றும் முடி பிரச்சினைகளை ஏற்படுத்தும். உதாரணமாக, ஒரு நோயின் போது, மக்கள் தலைமுடியை வேகமாக சிந்துகிறார்கள். எந்தவொரு மன அழுத்த நிகழ்வுக்கும் பிறகு நீங்கள் நிறைய முடியை இழக்க நேரிடும்.

புகைத்தல் காரணமாக: புகைபிடித்தல் உங்கள் சருமத்தையும் முடியையும் வலியுறுத்துகிறது மற்றும் குறைந்த அளவு வைட்டமின் B12 முடி நிறமியை இழப்பதில் இழிவானது. எனவே, வைட்டமின்கள், தாதுக்கள் மற்றும் ஆக்ஸிஜனேற்றங்கள் நிறைந்த உணவுகளை உண்ணுங்கள்.

உங்கள் முடி நிறமியை உருவாக்கும் நிறமி உருவாக்கும் ஸ்டெம் செல்கள் சில நேரங்களில் முன்கூட்டியே அணிந்துகொள்கின்றன. எனவே உங்கள் தலைமுடி சாயம் நிச்சயமாக உங்கள் தலைமுடியை நிறத்தில் பூசலாம், ஆனால் அது கட்டமைப்பை மாற்றாது என்பதையும் நாம் கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும்.

%d bloggers like this: