அதிகமாக முடி கொட்டுகிறா? எச்சரிக்கை அது இந்த நோய்களின் அறிகுறியாக இருக்கலாம்!

ஒவ்வொரு நாளும் உங்கள் சீப்பில் கூடுதலாக முடி கொட்டுவதைப் பார்க்கிறீர்களா? முடியிழப்பு என்பது இயற்கையான ஒன்றுதான். ஆனால், அதிகப்படியான முடி உதிர்ந்தால்

மருத்துவரை அணுகவும். அடிக்கடி முடி உதிர்தல் மேலும் மன அழுத்தத்திற்கும் பதட்டத்திற்கும் வழிவகுக்கும். ஏனென்றால் முடி நம் தோற்றத்தின் ஒரு முக்கிய பகுதியாக கருதப்படுகிறது.மேலும் அதிகமான முடி உதிர்தல் ஏற்பட்டால் அது சில நோய்களின் அறிகுறியாகவும் இருக்கலாம்.

தைராய்டு சிக்கல்கள்

கடுமையான மற்றும் நீடித்த ஹைப்போ தைராய்டிசம் மற்றும் ஹைப்பர் தைராய்டிசம் முடி உதிர்தலுக்கு வழிவகுக்கும் . தைராய்டு கோளாறுக்கு சிகிச்சையளித்தால் இழந்த முடியை மீண்டும் வளர்க்க முடியும் . ஆனால் இதற்கு பல மாதங்கள் எடுக்கும் .

புற்றுநோய்

முடி உதிர்தல் புற்றுநோய் நோயாளிகளுக்கு மிக முக்கியமான கவலைகளில் ஒன்றாகும் . புற்றுநோயின் ஒரு பக்க விளைவு தலைமுடியின் வேர்களைத் தாக்கி , முடி உதிர்தலை ஏற்படுத்துகின்றன .

பல்வேறு உடல் பிரச்னைகள் :

பல உடல்நலப் பிரச்சினைகளில் , உணவுக் கோளாறுகளும் முடி உதிர்வதற்கு வழிவகுக்கும் . உடல்நல பிரச்சனை ஆரோக்கியமான கூந்தலை வளர்க்க உதவும் உயிரணுக்களின் சக்தியை குறைக்கும்.

லூபஸ்

இது உங்கள் சருமத்தை உள்ளடக்கிய பரவலான அழற்சியை ஏற்படுத்துகிறது. குறிப்பாக உங்கள் முகம் மற்றும் உச்சந்தலையில். இது உங்கள் உச்சந்தலையில் உள்ள முடி படிப்படியாக மெல்லியதாக மாற்றும்.இதில் ஒரு சிலர் கூந்தலை கொத்துக்களாக இழக்கிறார்கள். சிலருக்கு புருவம், கண் இமை, தாடி மற்றும் உடல் முடி இழப்பு ஏற்படலாம்.

%d bloggers like this: