அலோபுகாரா பழத்தை சாப்பிடுவது இந்த நோய்களைக் குறைக்கும்

பிளம்ஸ் ஆரோக்கியமான கூறுகள், வைட்டமின்கள் மற்றும் தாதுக்களின் வகைப்படுத்தலுடன் ஏற்றப்படுகின்றன. அவை வைட்டமின் ஏ, வைட்டமின் சி, ஃபோலேட், வைட்டமின் கே, வைட்டமின் பி 1

மற்றும், மெக்னீசியம், பாஸ்பரஸ், துத்தநாகம், கால்சியம், துத்தநாகம், ஃவுளூரைடு மற்றும் பொட்டாசியம் போன்ற தாதுக்களின் சக்தியாகும். அவை உணவு நார்ச்சத்தையும் வழங்குகின்றன மற்றும் தீங்கு விளைவிக்கும் கொழுப்புகள் இல்லாமல் குறைந்த கலோரிகளை வழங்குகின்றன.

1. செரிமானத்தை அதிகரிக்க உதவலாம் பிளம்ஸ் அல்லது அலோபுகாரா உணவு நார்ச்சத்துக்கான ஒரு நல்ல மூலமாகும், அதே போல் செரிமான அமைப்பை சீராக்க உதவும் சோர்பிடால் மற்றும் ஐசாடின் போன்ற கூறுகளும் உள்ளன. இந்த இரண்டு கூறுகளும் ஒரு மலமிளக்கிய விளைவைக் கொண்டிருக்கின்றன, இது கிண்ணங்களில் திரவங்களை சுரக்க ஊக்குவிக்கிறது மற்றும் திறமையான சுத்தப்படுத்தலை ஊக்குவிக்கிறது. மலச்சிக்கல் உள்ளவர்களுக்கு, உலர்ந்த பிளம் அல்லது கத்தரிக்காய் சிறந்த வைத்தியம் என்று கூறப்படுகிறது.

2. கண் ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்த உதவலாம் இந்த சதைப்பற்றுள்ள பழங்களில் வைட்டமின் சி மற்றும் பீட்டா கரோட்டின் ஆகியவை உள்ளன, அவை கண் ஆரோக்கியத்தை பராமரிக்கவும், வயது தொடர்பான மாகுலர் சிதைவு மற்றும் கண்புரை தடுக்கவும் அறியப்படுகின்றன. உண்மையில், பிளம்ஸின் பாதுகாப்பு விளைவுகளின் புற ஊதா கதிர்கள் கரோட்டினாய்டுகள், லுடீன் மற்றும் ஜீயாக்சாண்டின் ஆகியவற்றைக் கொண்டுள்ளன.

3. இதய நட்பு

உலர்ந்த பிளம்ஸ் அல்லது அலோபுகாராவை வழக்கமாக உட்கொள்வது தமனிகளில் இரத்தத்தின் திரவத்தை மேம்படுத்த உதவும் என்று அறியப்படுகிறது. இதயத் தடுப்பு, பக்கவாதம் மற்றும் இதயம் தொடர்பான பிற நோய்கள் உங்கள் இதயத்தைப் பாதுகாக்க உதவுகின்றன.

4. நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கும்

அதிக வைட்டமின் சி உள்ளடக்கம் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை வலுப்படுத்த உதவும். இந்த வைட்டமின் நோய்த்தொற்றுகள் மற்றும் அழற்சிகளுக்கு உடலின் எதிர்ப்பை உருவாக்குவதற்கு காரணமாகும்.

5. இரத்த ஓட்டத்தை மேம்படுத்துகிறது

பிளம்ஸ் அல்லது அலோபுகாராவில் வைட்டமின் கே மற்றும் பொட்டாசியம் ஆகியவை உடலில் இரும்பை உறிஞ்சும் திறனைக் கொண்டுள்ளன. இந்த பழங்களில் போதுமான இரும்பு மற்றும் செம்பு சிவப்பு இரத்த அணுக்கள் உருவாக உதவுகின்றன, மேலும் இரத்தத்தை சுத்திகரிப்பதற்கும் ஆரோக்கியமான இரத்த ஓட்டத்தை மேலும் ஆதரிக்கின்றன.

6. எலக்ட்ரோலைட் சமநிலையை பராமரிக்கிறது

பிளம்ஸில் உள்ள அதிக அளவு பொட்டாசியம் எலக்ட்ரோலைட்டாக செயல்படுகிறது, இது உடலில் உள்ள செல்கள் மற்றும் திசுக்களின் திறமையான செயல்பாட்டிற்கு தேவைப்படுகிறது. மேலும், அவற்றை தவறாமல் உட்கொள்வது தசைச் சுருக்கங்களை குணப்படுத்த உதவும்.

7. பணக்காரர்களில் ஆக்ஸிஜனேற்றிகள்

பிளம்ஸ் அல்லது அலோபுகாராவில் அதிக அளவு ஆக்ஸிஜனேற்றங்கள் உள்ளன, அவை உடலில் ஃப்ரீ ரேடிக்கல்களால் ஏற்படும் சேதத்தைத் தடுக்க உதவும். நியூரான்கள் மற்றும் உயிரணு சவ்வுகளுக்கு எதிரான எந்தவொரு காயத்தாலும் ஏற்படும் ஆக்ஸிஜனேற்ற அழுத்தத்தில் இருக்கும் பினோல்கள்.

8. தோல் நட்பு

பிற ஆக்ஸிஜனேற்றங்கள் சருமத்தை கதிரியக்கமாகவும், இளமையாகவும், பளபளப்பாகவும் வைத்திருக்க உதவுகின்றன. அதிக வைட்டமின் சி உள்ளடக்கத்தை சருமத்தில் நேர்த்தியான கோடுகள் மற்றும் சுருக்கங்களை உருவாக்கும் அபாயத்துடன் பல ஆய்வுகள் உள்ளன.

%d bloggers like this: