இலவங்கப்பட்டை சாப்பிடுவதால் இந்த நோய்கள் ஏற்படாது .. இதைப் பற்றி தெரிந்து கொள்ளுங்கள்

இலவங்கப்பட்டையின் நன்மைகள் என்ன?

1. சக்திவாய்ந்த ஆக்ஸிஜனேற்ற பண்புகள் உள்ளன

இலவங்கப்பட்டை பட்டைகளில் புரோசியானிடின்கள் மற்றும் கேடசின்கள் உள்ளன, இவை இரண்டும் சக்திவாய்ந்த ஆக்ஸிஜனேற்றிகள்.

26 மசாலாப் பொருள்களை ஒப்பிடும் ஆய்வில், இலவங்கப்பட்டை அதிக ஆக்ஸிஜனேற்ற செயல்பாட்டைக் கொண்டிருப்பது கண்டறியப்பட்டது. இலவங்கப்பட்டை உணவு மற்றும் பிற வணிக நோக்கங்களுக்காக ஒரு சக்திவாய்ந்த ஆக்ஸிஜனேற்றியாக பயன்படுத்தப்படலாம்.

2. உங்கள் உடலில் ஏற்படும் அழற்சியை எதிர்த்துப் போராடலாம்

ஒரு ஆய்வில், இலவங்கப்பட்டை நீர் சாற்றில் அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகள் இருப்பது கண்டறியப்பட்டது. இந்த கவனிக்கப்பட்ட அழற்சி எதிர்ப்பு விளைவின் மசாலா அதன் பாலிபினால் உள்ளடக்கத்திலிருந்து பெறப்படுகிறது.

சின்னாமால்டிஹைட்டின் (ஒரு கலவையில் இலவங்கப்பட்டை) பல்வேறு வழித்தோன்றல்களும் அவற்றின் அழற்சி எதிர்ப்பு ஆற்றலுக்காக அங்கீகரிக்கப்பட்டன. நைட்ரிக் ஆக்சைடு உற்பத்தியைத் தடுக்கும் திறன் இதற்குக் காரணமாக இருக்கலாம்.

3. புற்றுநோய்க்கு எதிரான பாதுகாப்பை வழங்கலாம்

ஆய்வக ஆய்வுகள் இலவங்கப்பட்டை பெருங்குடல் புற்றுநோயின் அபாயத்தைக் குறைக்க உதவும் என்று தெரிவிக்கிறது. அழற்சியை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கும் புற்றுநோய் உயிரணு இறப்பைத் தூண்டுவதற்கும் அதன் திறன் காரணமாக இருக்கலாம்.

எலிகளின் ஆய்வுகளில், மெலனோமா செல்களில் கட்டிகள் மற்றும் புதிய பாத்திரங்களின் அளவு சின்னாமால்டிஹைடில் இருந்து குறைக்கப்பட்டது. மேலும், சினமால்டிஹைட், மற்ற வேதியியல் சிகிச்சை முகவர்களுடன் இணைந்தால், பெருங்குடல் புற்றுநோய்க்கு சிகிச்சையளிப்பதில் ஒரு ஒருங்கிணைந்த விளைவைக் கொண்டிருப்பது கண்டறியப்பட்டது.

4. இதய ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்தலாம்

இலவங்கப்பட்டை உட்கொள்வது ஒவ்வொரு நாளும் ட்ரைகிளிசரைடுகள், எல்.டி.எல் கொழுப்பு மற்றும் வகை 2 நீரிழிவு நோயாளிகளுக்கு மொத்த கொழுப்பைக் குறைக்கும் என்று ஒரு ஆய்வு காட்டுகிறது. இருதய நோய்க்கான ஆபத்து காரணிகளுடன் தொடர்புடைய நீரிழிவு உணவில் இலவங்கப்பட்டை உட்பட.

நீரிழிவு நோயாளிகளுக்கு சீரம் குளுக்கோஸ் அளவைக் குறைப்பதற்கும் இந்த மசாலா கண்டறியப்பட்டது.

5. இரத்த சர்க்கரை அளவை ஒழுங்குபடுத்தலாம்

சில ஆராய்ச்சிகள் உணவு மற்றும் இலவங்கப்பட்டை கூடுதலாக ஒரு கலவையானது உணவை மட்டும் விட இரத்தத்தில் சர்க்கரை அளவைக் குறைக்கும் என்று காட்டுகிறது. சில நீரிழிவு மருந்துகளில் மசாலா பயனுள்ளதாக இருப்பது கண்டறியப்பட்டது.

சேர்மங்களில் இலவங்கப்பட்டை செயல்பாட்டை மாற்றுவதில் கார்போஹைட்ரேட் வளர்சிதை மாற்றத்தை தரவு வலுவாக ஆதரிக்கிறது. இருப்பினும், இந்த பகுதியில் மேலும் ஆராய்ச்சி செய்ய வேண்டிய அவசியம் உள்ளது.

6. செரிமான ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்தலாம்

இலவங்கப்பட்டை வேர்கள் கல்லீரல் தூண்டுதலாக செயல்படுகின்றன என்று சில ஆராய்ச்சி காட்டுகிறது. அவை பித்த உற்பத்தியை மேம்படுத்துகின்றன, நச்சுகளை அகற்றுகின்றன, மேலும் எலக்ட்ரோலைட் சமநிலையையும் நீரேற்றத்தையும் மீட்டெடுக்கின்றன. இந்த காரணிகள் செரிமானத்தை மேம்படுத்த உதவும்.

7. வாய்வழி ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்தலாம்

இலவங்கப்பட்டை வாய்வழி ஆரோக்கியத்தில் ஒரு நன்மை பயக்கும். பல்வலி மற்றும் வாய்வழி நோய்த்தொற்றுகளுக்கு சிகிச்சையளிக்க இது பயன்படுத்தப்படுகிறது, அதன் பாக்டீரியா எதிர்ப்பு பண்புகளுக்கு நன்றி. மசாலா துர்நாற்றத்தை அகற்றவும் உதவும்.

8. தோல் ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்தலாம்

சருமத்தின் வயதான எதிர்ப்பு சிகிச்சையில் இலவங்கப்பட்டை சாறு பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்று ஆராய்ச்சி கூறுகிறது. கொலாஜனின் வெளிப்பாட்டை ஊக்குவிக்க சினமால்டிஹைட்டில் உள்ள முதுகெலும்பு கண்டறியப்பட்டது.

மனித கெரடினோசைட்டுகளில் நடத்தப்பட்ட மற்றொரு ஆய்வில், சினமால்டிஹைட்டின் ஆக்ஸிஜனேற்ற விளைவுகள் மற்றும் தோல் கோளாறுகளுக்கு சிகிச்சையளிப்பதில் அதன் ஆற்றல் ஆகியவற்றைக் காட்டியது.

9. முடி வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்க உதவலாம்

எலி ஆய்வுகளில், இலவங்கப்பட்டை அத்தியாவசிய எண்ணெயின் மேற்பூச்சு பயன்பாடு முடி நீளம் மற்றும் மயிர்க்கால்களின் விட்டம் அதிகரிக்கும் என்று கண்டறியப்பட்டது.

இலவங்கப்பட்டையில் புரோசியானிடின்கள் உள்ளன. இந்த கலவைகள் எலிகளில் முடி வளர்ச்சியின் அனஜென் கட்டத்தைத் தூண்டுவதாகக் கண்டறியப்பட்டது.

%d bloggers like this: