உங்க உடலில் இருக்கும் இந்த பாகங்களை குளிக்கும்போது மறக்காம கழுவனுமாம்… ஏன் தெரியுமா?

கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோய் காரணமாக, நாம் அனைவரும் சுகாதாரம் குறித்து மிகவும் எச்சரிக்கையாகிவிட்டோம். அடிக்கடி கைகளை கழுவுவது, முகமூடி அணிவது முதல் சமூக தூரத்தை கடைபிடிப்பது வரை, கொடிய கொரோனா வைரஸை விலக்கி வைக்கக்கூடிய அனைத்து முன்னெச்சரிக்கை

நடவடிக்கைகளையும் பின்பற்றி வருகிறார்கள் மக்கள். நாம் சுகாதாரமாக இருப்பது நமக்கு மட்டுமல்லாது நம்மை சுற்றி இருப்பவருக்கும் நன்மை பயக்கும்.

ஆதலால், நாம் அனைவரும் சுகாதாரமாக இருப்பது இறையாமையாது. நாம் அனைவரும் அடிக்கடி கைகளை சோப்பு அல்லது சானிடைசரை பயன்படுத்தி கழுவுகிறோம். ஆனால், நம் உடலில் மேலும் சில உடல் பாகங்கள் நன்கு கழுவ வேண்டும். நீங்கள் நன்கு கழுவ வேண்டிய உடல் பாகங்களை பற்றி இக்கட்டுரையில் காணலாம்.

உச்சந்தலை

பெண்கள் தினமும் தலைமுடியைக் கழுவுவதில்லை, ஆனால் ஆண்கள் செய்கிறார்கள். இன்னும், ஆண்களுக்கும் பெண்களுக்கும் உச்சந்தலையில் உள்ள இறந்த சருமத்தை அகற்ற உச்சந்தலையை முழுமையாகத் துடைக்க வேண்டும். இறந்த சருமத்தை பாக்டீரியா மற்றும் பூச்சிகள் உண்பதால், இறந்த சருமத்தை அகற்றுவது முக்கியம். பொடுகு, இறந்த சரும செல்கள் மற்றும் இரத்த ஓட்டத்தை மேம்படுத்த உங்கள் தலையை தண்ணீரில் மெதுவாக மசாஜ் செய்யவும்.

பின்புற முதுகு

நீங்கள் குளிக்கும்போது உங்கள் முதுகு ஈரமாகிவிடும். ஆனால் நீங்கள் உங்கள் முதுகில் போதுமான அளவு தேய்க்கிறீர்களா? என்றால், இல்லை என்றே பதில் வரும். லூஃபா அல்லது ப்ரஷ்களை பயன்படுத்தி பின்புற முதுகை தேய்க்கவும் . தினசரி இல்லையென்றால், தோல் தொற்று அபாயத்தைக் குறைக்க குறைந்தபட்சம் வாரத்திற்கு மூன்று நான்கு நாட்கள் பயன்படுத்தவும்.

நகங்களுக்கு கீழ்

நகங்களுக்கு கீழ்

நீங்கள் நகங்களுக்கு கீழ் சுத்தம் செய்யாவிட்டால் கைகளை கழுவுகையில், நீங்கள் பாதி வேலையைதான் செய்கிறீர்கள். இது உங்கள் நகங்களுக்கு அடியில் பல பாக்டீரியாக்கள் உற்பத்தி செய்யப்படலாம். உங்கள் நகங்களின் கீழ் சுத்தம் செய்ய, சோப்பு நீரில் அல்லது சானிட்டீசரில் நனைத்த பருத்தி துணியைப் பயன்படுத்தி ஒழுங்காக சுத்தம் செய்யுங்கள். நகங்களை கிளிப் செய்வது அழுக்கு சேகரிக்கப்படாமல் இருக்கவும் உதவும்.

காதுகளுக்கு பின்னால்

காதுகளுக்கு பின்னால்

காதுகளுக்கு பின்னால் செபாசஸ் சுரப்பிகள் அமைந்துள்ளது. இது சருமத்தை சுரக்கும் இடமாகும். செபம் என்பது பாக்டீரியாக்களுக்கு சரியான மறைவிடமாகும். எனவே, தினமும் உங்கள் காதுகளுக்கு பின்னால் கழுவ வேண்டியது அவசியம். வெதுவெதுப்பான நீரில் தோய்த்து ஒரு துணியை எடுத்து காதுகளுக்கு பின்னால் தேய்த்து அந்த பகுதியை சுத்தம் செய்ய மறக்காதீர்கள்.

தொப்புள்

தொப்புள்

இந்த இடம் மார்பகங்கள் மற்றும் கருப்பை வாய் ஆகியவற்றால் சூடாக இருக்கிறது.தொப்புள் பாக்டீரியாக்கள் மறைக்க சிறந்தது. இந்த பகுதியை சுத்தம் செய்ய சோப்பு நீரில் அல்லது ஆல்கஹால் நீரில் பருத்தியைப் பயன்படுத்தி துடையுங்கள். உங்கள் தொப்புளை தவறாமல் சுத்தம் செய்வது இன்னும் முக்கியம்.

நாக்கு

நாக்கு

பல் சுகாதாரம் பற்கள் மற்றும் ஈறுகளை சுத்தம் செய்வதை உள்ளடக்குகிறது என்று நம்மில் பெரும்பாலோர் அடிக்கடி நினைக்கிறோம். நாக்கை சுத்தம் செய்ய மவுத்வாஷைப் பயன்படுத்தினால் போதும் என்று சிலர் நினைக்கிறார்கள். அது உண்மையல்ல. நாக்கில் முகடுகளும் புடைப்புகளும் உள்ளன. அங்கு பாக்டீரியாக்கள் எளிதில் மறைந்து கொள்ள முடியும். இது துர்நாற்றத்திற்கு மட்டுமல்ல, பல் சிதைவிற்கும் வழிவகுக்கும். எனவே நாக்கு ஸ்கிராப்பரைப் பயன்படுத்தி ஒவ்வொரு நாளும் நாக்கை சுத்தம் செய்வது முக்கியம்.

கழுத்தின் பின்புறம்

கழுத்தின் பின்புறம்

உங்களுக்கு நீண்ட கூந்தல் இருந்தால், உங்கள் கழுத்தின் பின்புறம் சூடாகவும் ஈரப்பதமாகவும் இருக்கும். இது பாக்டீரியா மற்றும் புஞ்சைகள் தங்குவதற்கு சரியான இடமாக மாறும். ஆதலால், அந்த பகுதியை எப்போதும் தூய்மையாக வைத்திருக்க வேண்டும். இந்த பகுதியை சுத்தம் செய்ய நீங்கள் சோப்பு மற்றும் தண்ணீர், ஈரமான துணி அல்லது ஒரு லூபாவைப் பயன்படுத்தலாம்

%d bloggers like this: