மொபைல் சார்ஜ் வேகமாக குறைகிறதா? ஆண்ட்ராய்ட், ஐபோன் யூசர்களுக்கு ‘நச்’ டிப்ஸ்

ஐபோன் பயனர்கள் தங்கள் ஸ்மார்ட்போன் பேட்டரி சார்ஜ் எதிர்பார்த்ததை விட முன்பே குறைந்துவிடுவதால் புதிய சிக்கல்களை எதிர்கொள்கின்றனர். செருகுவதற்கு சார்ஜிங் பாயிண்ட் தேடாமல் சராசரி பயன்பாட்டுக்கு, குறைந்தது ஒரு நாள்

முழுவதுமாவது, தங்கள் ஸ்மார்ட்போனைப் பயன்படுத்த வேண்டும் என்று ஐபோன் பயனர்கள் எதிர்பார்க்கிறார்கள். இருப்பினும், உங்கள் ஸ்மார்ட்போன் பேட்டரியின் ஆயுளை அதிகரிக்க உதவும் சில எளிதான உதவிக்குறிப்புகள் மற்றும் தந்திரங்கள் உள்ளன.

தொலைபேசியை புத்திசாலித்தனமாக சார்ஜ் செய்யுங்கள்

பேட்டரி சார்ஜ் சதவீதம் மிகவும் குறைந்த பிறகே, அதனை சார்ஜ் செய்யும் பழக்கம் நம்மில் பெரும்பாலோருக்கு இருக்கிறது, நம்மில் சிலர் காலையில் நேரத்தை மிச்சப்படுத்த இரவு முழுவதும் சார்ஜ் செய்கின்றனர்.

Low power mode

குறைந்த சக்தி பயன்முறையை இயக்குவது உங்கள் ஐபோனின் பேட்டரி சதவீதம் 20 சதவீதத்திற்கும் குறைவாக இருக்கும்போது அதைப் பெற உதவும். settings சென்று, பேட்டரி option-ஐ க்ளிக் செய்வதன் மூலம் அதை இயக்கலாம். பின்னர் toggle button அழுத்தி ‘Low Power Mode’ விருப்பத்துடன். பேட்டரியைப் பாதுகாக்க குறைக்கப்பட்ட கணினி அனிமேஷன்களுடன் iCloud ஒத்திசைவு, ஏர் டிராப் போன்ற அம்சங்களும் முடக்கப்படும்.

Screen Brightness மற்றும் wi-fi

பேட்டரி ஆயுளை நீட்டிக்க, நீங்கள் auto-brightness அம்சத்தை பயன்படுத்தலாம். இது சூழலுக்கு ஏற்றவாறு மாறும் மற்றும் அதற்கேற்ப பிரகாசத்தை அதிகரிக்கும் அல்லது குறைக்கும். Settings சென்று auto-brightness ஆப்ஷனை யூஸ் பண்ணலாம். மேலும், உங்கள் மொபைல் நெட் பயன்படுத்துவதற்கு பதிலாக, வைஃபை மூலம் இன்டர்நெட் பயன்படுத்த முயற்சிக்கவும். ஏனெனில் அது குறைந்த பேட்டரியை பயன்படுத்துகிறது.

ஐபோன் பயனர்கள் மட்டுமல்ல, ஆண்ட்ராய்டு பயனர்களும் எதிர்பார்த்ததை விட சார்ஜ் குறைதல் சிக்கல்களை எதிர்கொள்கின்றனர். பெரிய பேட்டரிகள் கொண்ட ஸ்மார்ட்போன்கள் உள்ளன. ஆனால், சார்ஜ் நீடிக்கும் தன்மை குறைகிறது.

Disable location

இது Android மற்றும் iPhone பயனர்களுக்கு கண்டிப்பாக துணை புரியும். இப்போதெல்லாம், பெரும்பாலான ஆப்ஸ் பின்னணியில் இயங்கும்போது கூட உங்கள் இருப்பிடத்தைக் குறிக்கின்றன. உங்கள் ஸ்மார்ட்போனின் Settings சென்று, location ஆப்ஷனை க்ளிக் செய்து, அதனை Disable செய்யவும்.

பின்னணியில் இயங்கும் Apps-களை சரிபார்க்கவும்

பல ஆப்ஸ்கள் பின்னணியில் இயங்குகின்றன மற்றும் உங்கள் ஸ்மார்ட்போனின் பேட்டரியின் கணிசமான அளவை வடிகட்டுகின்றன. நீங்கள்ஆப்-களின் செயல்பாட்டில் இருந்து சரியான முறையில் வெளியேற வேண்டும். அல்லது ‘recent items’லிருந்து அழிக்க வேண்டும். Settings சென்று, apps க்ளிக் செய்வதன் மூலம் இந்த பயன்பாடுகளை நீங்கள் கட்டுப்படுத்தலாம். பின்னர், நீங்கள் ஒரு குறிப்பிட்ட app தேர்ந்தெடுக்க வேண்டும், பவர் சேவர் அல்லது பேட்டரி விருப்பத்திற்குச் சென்று, ‘Don’t Run in Background’ என்பதைத் தேர்ந்தெடுக்கவும்.

Dark Mode பயன்படுத்தவும்

பயனர்கள் தங்கள் ஸ்மார்ட்போனின் பேட்டரியைப் பாதுகாக்க உதவும் வகையில் பல apps அவற்றின் dark mode ஆப்ஷனை உருவாக்கியுள்ளன. உங்கள் சாதனத்தில் dark theme பயன்படுத்துவது பேட்டரி பயன்பாட்டைக் குறைக்கும். மேலும், இன்ஸ்டாகிராம், வாட்ஸ்அப் போன்ற apps-களில் dark mode பயன்படுத்துங்கள்.

ஒரு மறுமொழி

%d bloggers like this: