இந்தியாவின் இளைய கோடீஸ்வரர்களான BYJUS தம்பதியினர் – 22,000 கோடி நிகர மதிப்பு.!

ஃபோர்ப்ஸ் வெளியிட்டுள்ள பட்டியலின்படி இந்தியா பணக்கார 2020, Byju ரவீந்திரன் மற்றும் திவ்யா கோகுல்நாத் ஆகியோர் பட்டியலில் 46 வது இடத்தில் உள்ளனர். மேலும் அவர்களின் மொத்த நிகர மதிப்பு 3.05 பில்லியன் டாலர் (தோராயமாக இந்திய ரூபாயில் ரூ. 22.3 ஆயிரம் கோடி) ஆகும்.


முன்னாள் கணித ஆசிரியரான பைஜு ரவீந்திரன், அவரது மனைவி திவ்யா கோகுல்நாத்துடன், பைஜூஸ் என்ற ஆன்லைன் நிறுவனத்தை 2011 இல் தொடங்கினார்கள்.

COVID-19 தொற்றுநோய்களுக்கு மத்தியில், ஆன்லைனில் கல்வி கற்போரின் எண்ணிக்கை அதிகமானது அதன் காரணமாக பைஜூஸ் வின் மதிப்பு, $ 10.5 பில்லியன் டாலராக உயர்ந்துள்ளதால், ஜூன் மாதத்தில், பைஜூவின் கற்றல் பயன்பாடு டிகாகார்ன் லீக்கில் (டெகாகார்ன் என்பது குறைந்தது 10 பில்லியன் டாலர் மதிப்புள்ள ஒரு புதிய நிறுவனம்) என்ற இடத்தில் பைஜூஸ் நிறுவனம் நுழைந்தது. பைஜுவின் முதலீட்டாளர்களில் மார்க் ஜுக்கர்பெர்க் டென்சென்ட் மற்றும் டைகர் குளோபல் ஆகியோர் இதில் அடங்குவர். கடந்த ஆண்டில் அதாவது 2019 ஆம் ஆண்டில், பைஜு ஃபோர்ப்ஸ் பில்லியனர் பட்டியலில் புதிய முகமாக பைஜூஸ் மாறியது, இதன் நிகர மதிப்பு $ 1.9 பில்லியன் டாலர்கள்.

பொறியியல் படிப்பை முடித்ததும், பைஜு தனது நண்பர்களுக்கு கணிதத்தை அல்லது கணிதத்தில் உதவி தேவைப்படும் பிற மாணவர்களுக்கு கணிதத்தை மிகவும் எளிமையாக கற்பிப்பார். பொதுவான நுழைவுத் தேர்வு (கேட்) போன்ற நுழைவுத் தேர்வுகளுக்கு மாணவர்களைத் தயார்படுத்துவார்.

2003 ஆம் ஆண்டில், அவர் கேட் நிறுவனத்தில் தோன்றியபோது அவர் 100% மதிப்பெண் பெற்றார். 2 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, முழுநேர வேலையாக கற்பித்தலைத் தொடர முடிவு செய்தார். 2011 ஆம் ஆண்டில், 2015 ஆம் ஆண்டில் பிரதான பயன்பாட்டைத் தொடங்குவதற்கு முன்பு, மாணவர்களுக்கு ஆன்லைன் பாடங்களை வழங்க திங்க் & லர்ன்( Think and Learn) என்ற அமைப்பை அமைத்தார்.

திவ்யா கோகுல்நாத், அவரது மனைவி பைஜு ரவீந்திரனின் ஆரம்ப மாணவர்களில் ஒருவர். பெங்களூரில் உள்ள ஆர்.வி. பொறியியல் கல்லூரியில் பயோடெக்னாலஜி இளங்கலைப் பட்டம் பெற்றவர். இளங்கலை முடித்ததும், திவ்யா முதுநிலை திட்டங்களை வைத்திருந்தார், வெளிநாடுகளில் உள்ள பல்கலைக்கழகங்களுக்கு விண்ணப்பிக்க திட்டமிட்டிருந்தார். ஜி.ஆர்.இ-க்காக தனது கணிதத் திறனைக் கூர்மைப்படுத்த ஒருவரை தேடும்போது, பைஜு ரவீந்திரனின் வகுப்புகளை ஒரு நண்பரிடமிருந்து கேள்விப் பட்டார்.

ஜி.ஆர்.இ தேர்வை முடித்ததும், ரவீந்திரன் திவ்யாவிடம் உங்களைப் போன்ற சக மாணவர்களுக்கு கற்பிக்க ஒரு தடவை முயற்சிக்கச் செய்யுங்கள் என்று சொன்னார். அதன் பிறகு அவர் கணிதம், ஆங்கிலம் மற்றும் பகுத்தறிவு ஆகியவற்றில் பல வகுப்புகளை எடுத்தார். ஜி.ஆர்.இ.யின் முடிவைப் பெற்று, அமெரிக்காவில் உள்ள பல்கலைக்கழகங்களில் சேர்க்கை பெற்ற பிறகு, அவர் மீண்டும் அங்கேயே தங்க முடிவு செய்தார். திவ்யா இப்போது குழு உறுப்பினர்களில் ஒருவராக இருக்கிறார், பைஜூ நிறுவனத்தை நடத்த உதவியாகவும் இருக்கிறாராம்.

%d bloggers like this: