உங்கள் வீட்டு கழிப்பறையை சுத்தமாக வைத்து கொள்ள பயனுள்ள ஹேக்ஸ்!!!

முன்னெப்போதையும் விட சுத்தமாக இருப்பது மற்றும் தனிப்பட்ட சுகாதார உணர்வைப் பேணுவது இப்போது மிக முக்கியமானதாக கருதப்படுகிறது. மேலும் தூய்மை என்று வரும்போது, அது எப்போதும் வீட்டிலேயே தொடங்குகிறது. உங்கள் தனிப்பட்ட இடத்தை நீங்கள் சுத்தமாக வைத்திருக்க முடிந்தால், உங்கள் தொற்றுநோய்களில்,

உங்கள் பாதுகாப்பையும், உங்கள் அன்புக்குரியவர்களின் பாதுகாப்பையும் உறுதிசெய்கிறீர்கள். வீட்டை சுத்தம் செய்யும்போது, நீங்கள் குளியலறை மற்றும் கழிவறையிலிருந்து தொடங்குவது அவசியம். அங்கு ஒரு நபர் ஒவ்வொரு நாளும் தங்கள் நேரத்தை கணிசமான அளவு செலவிடுகிறார். கிருமிகள் பெரும்பாலும் கழிப்பறை இருக்கைகள், தரை, ஃபிலஷ், குழாய்கள் மற்றும் கதவு கைப்பிடிகள் ஆகியவற்றில் வாழ்கின்றன.

கழிவறையை சுத்தமாக வைத்துகொள்வதற்கான சில வழிமுறைகளை இப்போது தெரிந்து கொள்ளலாம்.

* தரையை சுத்தமாக வைத்திருங்கள்:

வாஷ்ரூம் தளத்தை கவனமாக சுத்தம் செய்து துடைக்க வேண்டும். தரையைத் துடைக்கும்போது, அனைத்து குப்பைகளையும் கவனமாக எடுத்து அகற்ற வேண்டும். இதற்கு சிறந்த வழி ஒரு நீண்ட விளக்கமாறு மற்றும் துடைப்பம் பயன்படுத்துவதே ஆகும். ஒரு மூலையில் நின்று, பின்னர் தரையின் ஒவ்வொரு சதுர அடியையும் வெவ்வேறு கோணங்களில் இருந்து சுத்தம் செய்யவும்.

* கிருமிநாசினி:

கழிப்பறை பகுதியை குறைந்தது ஒரு முறையாவது கிருமிநாசினி செய்வது போதுமானது என்று நீங்கள் நினைப்பதை விட நல்லது. நல்ல தரமான மேற்பரப்பு கிருமிநாசினிகள், தரையை சுத்தம் செய்யும் திரவங்கள், கழிப்பறை இருக்கை கிருமிநாசினி ஸ்ப்ரேக்கள் மற்றும் ஃபிலஷ் கைப்பிடிகள், கதவுகள், குழாய்கள், பேப்பர் டவல் டிஸ்பென்சர்கள், மின்சார சுவிட்சுகள், வாஷ்பேசின்கள் மற்றும் டைல்ஸ் போன்ற உயர் தொடு மேற்பரப்புகளை நன்கு துடைக்கவும். கிருமிநாசினிகளைப் பயன்படுத்துவதற்குப் பிறகு, அவை பல நிமிடங்கள் இருக்கட்டும்.

* கை சுகாதாரம்:

நம் கைகள் மிகப்பெரிய கிருமி கேரியர்கள். ஆகையால், ஃபிலஷ் கைப்பிடியைத் தொடுவதற்கு முன்பு நீங்கள் மிகவும் கவனமாக இருக்க வேண்டும் அல்லது அவை பாக்டீரியா மற்றும் வைரஸ்களால் பாதிக்கப்படலாம். நீங்கள் அவற்றைத் தொட்டவுடன், இந்த தீங்கு விளைவிக்கும் நுண்ணுயிரிகள் உங்கள் கைகளுக்கு நகர்ந்து பின்னர் நீங்கள் தொடும் பிற விஷயங்களில் இறங்குகின்றன. கழிப்பறையின் ஒவ்வொரு பயன்பாட்டிற்கும் பிறகு உங்கள் கைகளை சோப்பு மற்றும் தண்ணீரில் நன்கு கழுவுவது முக்கியம்.

* டாய்லெட் மூடியை கீழே வைத்திருங்கள்:

கழிப்பறை சுத்தமாக இருக்கும்போதெல்லாம், பாக்டீரியா மற்றும் பிற தீங்கு விளைவிக்கும் நுண்ணுயிரிகள் உருவாக்கப்படுகிறது. இந்த சிறிய மற்றும் கிருமிகளால் நிரப்பப்பட்ட ஏரோசல் பொதுவாக கழிப்பறை இருக்கை மற்றும் சுற்றியுள்ள பகுதியை உள்ளடக்கியது. எனவே, நாம் கழிப்பறை மூடியைக் கீழே வைத்து, பின்னர் அதைப் எடுத்தால், இதுபோன்ற எந்த நுண்ணுயிர் புழுக்களும் கழிப்பறை முழுவதும் கிருமிகளைப் பரப்புவதற்கான வாய்ப்புகள் குறைவு.

* கழிப்பறை பிரஷ்களை கழுவி கிருமி நீக்கம் செய்யுங்கள்:

கழிப்பறை இருக்கையை சுத்தம் செய்ய நாம் கழிப்பறை பிரஷ்களைப் பயன்படுத்துகிறோம். ஆனால் அவற்றை தவறாமல் சுத்தம் செய்கிறோமா?

நீங்கள் ஏற்கனவே இதைச் செய்யவில்லை என்றால், ஒவ்வொரு பயன்பாட்டிற்கும் பிறகு கழிப்பறை பிரஷ்களை சுத்தம் செய்வது ஒரு நடைமுறையாக மாற்றவும். கழிப்பறை பிரஷ்களை கழுவ ஒரு நல்ல தரமான கிருமிநாசினி சோப்பு பயன்படுத்தப்பட வேண்டும் மற்றும் ஆறு மாதங்கள் அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட காலத்திற்குப் பிறகு பிரஷ்கள் மாற்றப்பட வேண்டும்.

* காற்றோட்டம்:

மோசமான காற்றோட்டமான கழிப்பறைகள் ஈரப்பதமாக இருக்கும் மற்றும் நுண்ணுயிர் வளர்ச்சியை ஆதரிக்கின்றன. மறுபுறம், கழிப்பறை நன்கு காற்றோட்டமாக இருந்தால், ஈரப்பதம் குறைவாகவும், கழிப்பறை கிருமிகள் வளர குறைந்த உகந்ததாகவும் மாறும்.

%d bloggers like this: