100 மில்லியன் டிகிரிக்கு மேல் ஒளிரும் செயற்கை சூரியனை உருவாக்கி உலக சாதனை..! உண்மையான சூரியனே 15M டிகிரி தான் ஒளிருமாம்..!

 

20 வினாடியில் 100 மில்லியன் டிகிரிக்கு மேல் ஒளிர செய்யும் செயற்கை சூரியனை உருவாக்கி தென்கொரியா உலக சாதனை படைத்துள்ளது. சூரிய குடும்பத்தில் உள்ள சூரியனின் மையபகுதியே 15 டிகிரி செல்சியஸ் தான் எரிகிறது என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.இந்த திட்டம் கொரியா இன்ஸ்டிடியூட் ஆஃப் ஃப்யூஷன் எனர்ஜியின் சிந்தனையாகும், இது அமெரிக்காவின் சியோல் தேசிய

பல்கலைக்கழகம் மற்றும் கொலம்பியா பல்கலைக்கழகம் ஆகியவற்றுடன் இணைந்து நவம்பர் 24 அன்று இதனை வெற்றிகரமாக செயல்படுத்தியது.100 மில்லியன் டிகிரிக்கு மேல் அயனி வெப்பநிலை உள்ளது, இது 2020 KSTAR பிளாஸ்மா பிரச்சாரத்தில் அணு இணைவுக்கான முக்கியமான நிபந்தனைகளில் ஒன்றாகும்.இணைவுக்கு, விஞ்ஞானிகள் ஹைட்ரஜனிலிருந்து ஒரு பிளாஸ்மாவைப் பெற்றனர், இது 100 மில்லியன் டிகிரி வெப்பநிலையைத் தாண்டிய சூடான அயனிகளால் ஆனது.2018 சோதனையில், KSTAR முதல் முறையாக 100 மில்லியன் டிகிரி பிளாஸ்மா அயன் வெப்பநிலையை அடைந்தது, ஆனால் அதை 1.5 விநாடிகளுக்கு மட்டுமே இயக்க முடிந்தது. அணு இணைவு சக்தியை ஒரு யதார்த்தமாக்குவதே இதன் இறுதி குறிக்கோள் என தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.2025 ஆம் ஆண்டளவில் 100 மில்லியன் டிகிரி செல்சியஸுக்கு மேல் அயனி வெப்பநிலையுடன் 300 விநாடிகளுக்கு இணைவு பற்றவைப்பை நிலைநிறுத்துவதே KFE இன் அடுத்த திட்டம் என தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

%d bloggers like this: