ஈரப்பதமான சருமத்திற்கு இந்த இயற்கை பொருட்களை வீட்டில் பயன்படுத்துங்கள்

வறண்ட சருமத்தைப் பராமரிப்பதற்கான சிறந்த வழி, ஒவ்வொரு நாளும் ஒரு முகத்தில் முகத்தைச் செய்வது, எனவே இந்த இயற்கை விஷயங்களைப் பயன்படுத்தி வீட்டிலேயே மசாஜ் செய்யலாம் அல்லது முகம் செய்யலாம். மூலம், சருமத்தில் ஈரப்பதம் இல்லாதபோது, சருமத்தின் வறட்சி பிரச்சினை எழுகிறது. அத்தகைய

சூழ்நிலையில் அவ்வப்போது முகங்களைப் பெறுவது நல்லது. சந்தையில் முகங்களைப் பெற நிறைய பணம் செலவாகிறது. இந்த வழக்கில், வீட்டில் முக முகமூடியைப் பயன்படுத்தலாம்.

கற்றாழை : கற்றாழை முகம் மிகவும் ஆரோக்கியமானதாகவும், முக சருமத்திற்கு நன்மை பயக்கும் என்றும் கருதப்படுகிறது. இது தோல் வெடிப்பை ஏற்படுத்தாது. மூலம், ஒவ்வொரு இரவும் தூங்கும் போது அலோ வேரா ஜெல்லைப் பயன்படுத்துவதால், முகம் ஒருபோதும் தூங்குவதில்லை.

ஆனால் சிறந்த முடிவுகளுக்கு, முகங்களையும் பயன்படுத்தலாம். ஏனெனில் சருமத்தை வளர்ப்பதன் மூலம் அலோ வேரா முகத்திற்கு கொடுக்கும் சருமத்தை ஹைட்ரேட் செய்வது அவசியம். கற்றாழை மாஸ்க் தயாரிக்க, கற்றாழை ஜெல்லில் கிளிசரின் கலந்து பேஸ்ட் தயாரிக்கவும். இப்போது இந்த பேஸ்டை தினமும் காலையில் ஒரு மணி நேரம் மசாஜ் செய்யவும். இது ஒருபோதும் தோல் உடைப்பை ஏற்படுத்தாது. உங்கள் சருமத்தில் நல்ல தரமான கற்றாழை ஜெல்லை தவறாமல் பயன்படுத்தினால், சில நாட்களில் உங்கள் முக வறட்சி முற்றிலுமாக நீங்கும்.

தேனுடன் மேம்படுத்துங்கள்: வறண்ட சருமத்திற்கு தேன் மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும். குளிரில் மிகவும் வலுவான காற்று வீசுகிறது, இது சருமத்தை மேலும் வறண்டு, உயிரற்றதாக ஆக்குகிறது. இந்த வழக்கில், ஒரு தேன் முகமூடியைப் பயன்படுத்தி சருமத்தை மென்மையாக்குங்கள். சிறந்த முடிவுகளுக்கு, நீங்கள் அதை ஒவ்வொரு நாளும் முகத்தில் தடவலாம். தேன் தடவ 20 நிமிடங்கள் கழித்து முகத்தை கழுவ வேண்டும். தினமும் இதைப் பயன்படுத்துவதால் முகத்தில் பளபளப்பு வரும், தோல் ஒருபோதும் வெடிக்காது.

மினரல் ஃபேஷியல்: இந்த ஃபேஸ் மாஸ்க் முகத்தில் எந்த பக்க விளைவுகளையும் ஏற்படுத்தாது. கூடுதலாக, இது சருமத்திற்குள் இருக்கும் தாதுக்களின் குறைபாடுகளையும் நீக்குகிறது. இந்த ஃபேஸ் மாஸ்க் சருமத்திற்கு போதுமான அளவு ஊட்டச்சத்தை வழங்குகிறது. ஃபேஸ் ஸ்க்ரப்பிங் முதலில் இந்த பேக்கில் செய்யப்படுகிறது. இது சருமத்தை ஆழமாக சுத்தப்படுத்துகிறது. இந்த முகத்துடன் தோல் கூர்மையாகவும் ஆரோக்கியமாகவும் தெரிகிறது. இதற்காக, பால் மற்றும் தயிரில் சிறிது முல்தானி மிட்டி மற்றும் ஒரு சிட்டிகை மஞ்சள் சேர்க்கவும். இப்போது இந்த பேஸ்ட்டுடன் அரை மணி நேரம் முகத்தை மசாஜ் செய்யவும். அரை மணி நேரம் கழித்து குளிர்ந்த நீரில் முகத்தை கழுவ வேண்டும். இதனால் முகம் சுத்தமாகவும் சுத்தமாகவும் இருக்கும்.

பாதாம் மற்றும் தேன் பொதி: நீங்கள் பழங்களுக்கு ஒவ்வாமை இருந்தால் அல்லது பழங்களை எடுக்க முடியாவிட்டால், பாதாம் மற்றும் தேன் ஃபேஸ் பேக்குகளையும் பயன்படுத்தலாம். இந்த ஃபேஸ் பேக் தயாரிக்க, வீட்டில் 4-5 பாதாம் அரைத்து அதில் தேன் கலக்கவும். பின்னர் இந்த பேக்கை முகத்தில் தடவவும். இந்த பேக் 15 நிமிடங்கள் உலர விடவும், பின்னர் முகத்தை சுத்தமான தண்ணீரில் கழுவவும். முகத்திலிருந்து பேக்கை நீக்கிய பின், பாதாம் எண்ணெயுடன் முகத்தை லேசாக மசாஜ் செய்யவும். மசாஜ் செய்த பிறகு, அரை டீஸ்பூன் கற்பூரம், ஒரு டீஸ்பூன் எலுமிச்சை தலாம் தூள், ஒரு டீஸ்பூன் கிராம் மாவு ஆகியவற்றை ஒரு முட்டையின் வெள்ளை நிறத்தில் கலந்து ஸ்க்ரப் மூலம் முகத்தை லேசாக மசாஜ் செய்யவும். 5-7 நிமிடங்களுக்குப் பிறகு கழுவவும். இது முகத்தை மேம்படுத்தும் மற்றும் முகம் ஒருபோதும் வறண்டதாக இருக்காது.

கிளிசரின் மற்றும் ரோஸ் வாட்டர்: கிளிசரின் மற்றும் ரோஸ் வாட்டர் ஆகியவை வறண்ட சருமத்திற்கு நல்ல முகமூடிகள். கிளிசரில் சம அளவு ரோஸ் வாட்டர் மற்றும் எலுமிச்சை சாறு சேர்க்கவும். இப்போது இந்த கலவையை ஒவ்வொரு இரவும் முகத்தில் தடவி தூங்கவும். காலையில், குளிர்ந்த நீரில் முகத்தை கழுவவும். இது முக சருமத்தை மென்மையாக்குகிறது.

பழ முகமூடி: வீட்டில் தயாரிக்கப்பட்ட முகமூடி வறண்ட சருமத்திற்கு சிறந்ததாக கருதப்படுகிறது. பழ முகங்களை உருவாக்க, பப்பாளி, வாழைப்பழம், தேன், வெண்ணெய், பால் ஆகியவற்றை ஒன்றாக கலந்து முகத்திலும் கழுத்திலும் தடவவும். இது சருமத்தை ஈரப்பதமாக்கும்.

%d bloggers like this: