தினமும் சீரகத் தண்ணீர் குடித்து பாருங்கள். நீங்களே ஆச்சரியப்பட்டு போய்டுவீங்க!!!

இந்தியில் ஜீரா என்றும் அழைக்கப்படும் சீரக விதைகள், தமிழில் சீரகம் எடை இழப்புக்கு சிறந்தது மற்றும் எடை குறைக்கும் உணவில் சேர்க்க சிறந்தது. கேரள மக்களின் வீடுகளில் தண்ணீரில் சீரகம் போட்டு தான் பருகுவார்கள். இதன் நன்மைகளை பற்றி தெரிந்தால் நிச்சயமாக நீங்களும் இதனை பின்பற்றுவீர்கள். சீரக தண்ணீர் ஒரு அதிசய எடை இழப்பு பானம் எனக் கூறப்படுகிறது.

சீரக தண்ணீர் எடை குறைக்க நல்லதா?

உண்மையில் இது ஆராய்ச்சி மூலம் நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது. இது ஆர்லிஸ்டாட் 120 எனப்படும் ஒரு மருந்தின் அதே விளைவைக் கொண்டுள்ளது. இது கொழுப்பை உறிஞ்சுவதைக் குறைக்க வடிவமைக்கப்பட்ட ஒரு மருந்து மற்றும் பொதுவாக பருமனான மக்களுக்கு பரிந்துரைக்கப்படுகிறது

பரிந்துரைக்கப்பட்ட மருந்து போன்ற அதே விளைவைக் கொண்ட சீரகம் போன்ற பொதுவான சமையலறை மூலப்பொருள் வியக்க வைக்கிறது.

சீரகம் நீர் பக்க விளைவுகள்:

சீரக விதைகள் போன்ற இயற்கையான பொருட்களை நாம் தினமும் சரியான அளவில் பயன்படுத்தும்போது, உண்மையில் பக்க விளைவுகள் எதுவும் இல்லை. மிக முக்கியமாக இந்த சிகிச்சை மலிவானது. இதை யவரும் வீட்டில் செய்யலாம். சீரகம் போன்ற இயற்கையான எடை இழப்பு பானங்களைப் பயன்படுத்தும் போது தயவுசெய்து நினைவில் கொள்ளுங்கள், உங்கள் வளர்சிதை மாற்றத்தை மேம்படுத்த நீங்கள் தினமும் உடற்பயிற்சி செய்ய வேண்டும். மேலும் ஆரோக்கியமான உணவும் வேண்டும். எடை இழப்புக்கு ஜங்க் ஃபுட் சாப்பிடுவதும், சீரகத்தை தினமும் குடிப்பதும் ஒருபோதும் வேலை செய்யாது.

சீரகம் விதை எடை இழப்பு நன்மைகள்:

சீரகம் தண்ணீரை உட்புறமாக உட்கொள்ளும்போது சீரம் ட்ரைகிளிசரைட்களைக் குறைக்கிறது. இது எல்.டி.எல் கணிசமாகக் குறைக்கிறது. சீரக நீர் நம் உடலில் (எச்.டி.எல்) நல்ல கொழுப்பை உயர்த்துகிறது. சீரக நீர் இயற்கையாகவே நம் உடலில் இருந்து நச்சுகளை நீக்கி இயற்கையாகவே நச்சுத்தன்மையை ஏற்படுத்துகிறது. சீரக நீர் நம் செரிமானத்தை உச்ச வரிசையில் வைத்திருக்கிறது மற்றும் இயற்கையான ஆரோக்கியமான எடை இழப்புக்கு நல்ல செரிமான அமைப்பு அவசியம். சீரக நீர் இயற்கையான ஆரோக்கியமான கொழுப்பு இழப்பை விளைவிக்கும்.

சீரகம் விதை நீர் அளவு:

எடை இழப்புக்கு சீரக நீரின் தினசரி பரிந்துரை 7.5 மி.கி ஆகும். ஆனால் 1 தேக்கரண்டியில் தொடங்கி மெதுவாக அதை காலப்போக்கில் அதிகரிக்க பரிந்துரைக்கப்படுகிறது.

சீரகம் தண்ணீர் செய்வது எப்படி?

1. ஒரு தேக்கரண்டி சீரகத்தை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள்.

2. சீரகத்தை மஞ்சள் நிறமாக மாறும் வரை அரை கப் தண்ணீரில் கொதிக்க வைக்கவும்.

3. இதில் சில சொட்டு எலுமிச்சை சாறு சேர்க்கவும்.

4. இறுதியாக தேன் சேர்க்கவும். உங்கள் அற்புதமான இயற்கை எடை இழப்பு பானம் தயாராக உள்ளது!

%d bloggers like this: