கல்லீரல் நோய்களிலிருந்து விடுபட்டு ஆரோக்கியமாக இருக்க இவற்றைத் தவிர்க்கவும்

இரத்தத்தை சுத்தம் செய்தல், நச்சுகளை நீக்குதல், ஊட்டச்சத்துக்களை ஆற்றலாக மாற்றுவது, வைட்டமின்கள் மற்றும் தாதுக்களை சேமித்தல் ஆகியவை அடங்கும். எனவே இந்த முக்கியமான உறுப்பை நுனி மேல் வடிவத்தில் வைத்திருப்பது மிகவும் முக்கியம். ஆனால் சில

விஷயங்கள் உங்கள் கல்லீரலை ரகசியமாக சேதப்படுத்தும். ஆரோக்கியமான கல்லீரலுக்கு நீங்கள் என்ன செய்ய வேண்டும் என்பது போன்ற சில விஷயங்களையும் சில குறிப்புகளையும் இன்று நாங்கள் உங்களுக்கு வழங்குகிறோம்.

அதிகப்படியான சர்க்கரை: அதிகப்படியான சர்க்கரை உங்கள் பற்களுக்கு மட்டுமல்ல. இது உங்கள் கல்லீரலையும் சேதப்படுத்தும். இந்த உறுப்பு கொழுப்பை உருவாக்க ஒரு வகை சர்க்கரையைப் பயன்படுத்துகிறது, இது பிரக்டோஸ் என்று அழைக்கப்படுகிறது.

அதிகப்படியான சுத்திகரிக்கப்பட்ட சர்க்கரை மற்றும் அதிக பிரக்டோஸ் சோளம் சிரப் ஆகியவை கொழுப்பு வளர்ச்சியை ஏற்படுத்துவதன் மூலம் கல்லீரல் நோயை ஏற்படுத்தும். நீங்கள் அதிக எடையுடன் இல்லாவிட்டாலும், ஆல்கஹால் போலவே, சர்க்கரையும் கல்லீரலுக்கு தீங்கு விளைவிக்கும் என்று சில ஆய்வுகள் தெரிவிக்கின்றன. சோடா, பேஸ்ட்ரிகள், மிட்டாய் போன்ற உணவுகளை உட்கொள்வதற்கு இது மற்றொரு காரணம்.

குளிர்பானம்: அதிகப்படியான குளிர்பானங்களை குடிப்பவர்களுக்கு ஆல்கஹால் அல்லாத கொழுப்பு கல்லீரல் நோய் (என்ஏஎஃப்எல்டி) அதிகம் இருப்பதாக ஆராய்ச்சி காட்டுகிறது. பானங்கள் தான் காரணம் என்று ஆய்வுகள் நிரூபிக்கவில்லை.

‘வைட்டமின் ஏ’ இன் சப்ளிமெண்ட்ஸ்: உங்கள் உடலுக்கு ‘வைட்டமின் ஏ’ தேவை, இதற்காக நீங்கள் புதிய பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகளான சிவப்பு, ஆரஞ்சு மற்றும் மஞ்சள் போன்றவற்றை எடுத்துக்கொள்வது நல்லது. ஆனால் நீங்கள் வைட்டமின் ஏ சப்ளிமெண்ட்ஸை அதிகமாக எடுத்துக் கொண்டால், அது உங்கள் கல்லீரலுக்கு ஒரு பிரச்சனையாக இருக்கும். ‘வைட்டமின் ஏ’ சப்ளிமெண்ட் எடுப்பதற்கு முன், உங்களுக்கு இது தேவையா இல்லையா என்று உங்கள் மருத்துவரிடம் கேளுங்கள்.

உடல் பருமன்: கூடுதல் கொழுப்பு உங்கள் கல்லீரல் செல்களை உருவாக்கி, மது அல்லாத கொழுப்பு கல்லீரல் நோய்க்கு (என்ஏஎஃப்எல்டி) வழிவகுக்கும். இதன் விளைவாக, உங்கள் கல்லீரல் வீக்கமடையக்கூடும். இது கல்லீரல் திசுக்களை கடினமாக்கும் (மருத்துவர்கள் இதை சிரோசிஸ் என்று அழைக்கிறார்கள்). எனவே நீங்கள் அதிக எடை கொண்டவராக இருந்தால் அல்லது நீங்கள் பருமனானவராகவோ, நடுத்தர வயதினராகவோ அல்லது நீரிழிவு நோயாளியாகவோ இருந்தால், உங்களுக்கு NAFLD ஏற்பட வாய்ப்புள்ளது. நீங்கள் விஷயங்களை மாற்றலாம். உணவு மற்றும் உடற்பயிற்சி நோயைத் தடுக்கலாம்.

%d bloggers like this: