வெறும் வயிற்றில் நாம் சாப்பிடக்கூடாத உணவுகள் இவையே!

காலை உணவு என்பது மிகவும் முக்கியமான ஒன்றாகும். நாள் முழுவதற்குமான ஆற்றலை கொடுக்கக்கூடியது காலை உணவு என்று எல்லோருக்கும் தெரியும். தவறாமல் காலை உணவை சாப்பிட்டுவிட வேண்டும். உடல் எடை குறைக்க கலோரிகள் குறைந்த உணவுகளை காலை நேரத்தில் சாப்பிட்டு வரலாம். உடல் எடை குறைக்க, உடலில்

மெட்டபாலிசத்தை அதிகரிக்க வேண்டும். ஆனால், காலையில் நீங்கள் விரும்பும் எதையும் உங்களால் சாப்பிட முடியாது என்பது உங்களுக்குத் தெரியுமா? துரதிர்ஷ்டவசமாக, வெறும் வயிற்றில் சாப்பிட்டால் சில உணவுகள் நமக்கு மிகவும் நல்லதல்ல என்பதை ஒரு சிலருக்கு மட்டுமே தெரியும். எனவே காலையில் நாம் தவிர்க்க வேண்டிய உணவுகள் எவை என்பதை நாம் பார்ப்போம்.

தக்காளி
தக்காளியில் வைட்டமின் C (Vitamin C) மற்றும் ஊட்டச்சத்துக்கள் அதிகமாக இருந்தாலும், அவற்றை வெறும் வயிற்றில் சாப்பிடுவதை நிச்சயமாக தவிர்க்கப்பட வேண்டும். ஏனெனில், தக்காளியில் (Tomato) உள்ள டானிக் அமிலம் வயிற்றில் அமிலத்தன்மையை அதிகரிக்கிறது மற்றும் இரைப்பை பிரச்சினைகளுக்கு வழிவகுக்கும். எனவே, உணவுக்குழாய் மற்றும் புண் பிரச்சினைகள் உள்ளவர்கள் ஆரஞ்சு, எலுமிச்சை போன்ற சில சிட்ரஸ் உணவுகளை தவிர்க்க வேண்டும்.

கார்பனேற்றப்பட்ட பானங்கள்
எங்கு வேண்டுமானாலும், எப்போது வேண்டுமானாலும் குளிர்பானம் உட்கொள்ளாம் என்ற எண்ணம் பலருக்கும் இருக்கும். ஆனால், அது தவறான எண்ணம். வெறும் வயிற்றில் குளிர்பானம் குடிப்பதால் வயிறு வீக்கமடையலாம் அல்லது சிதையும் பாதிப்பை ஏற்படுத்தும் என்று நாங்கள் சொன்னால் என்ன செய்வது?… அதிகப்படியான கார்பனேற்றப்பட்ட பானங்களை உட்கொள்வது வயிற்றில் அமில நிலைகளை அதிகரித்து, இது உணவுக்குழாய் புற்றுநோய்க்கு காரணமாக மாறும். அமிலம் அதிகமாக இருப்பதால் குடல் அரிப்பு ஏற்படலாம். அதிகப்படியான கார்பனேற்றப்பட்ட நீர் பிறழ்வுகளை ஏற்படுத்தக்கூடும்.

துரித உணவு/பஃப் பேஸ்ட்ரி
அதிகாலையில், வேலைக்காக வீட்டை விட்டு வெளியே ஓடுவதற்கு முன்பு, சிறிது நெருக்கு தீணிகளை எடுத்து விரைவாக சாப்பிடுவது எளிது. ஆனால், அந்த உணவுகள் உண்மையில் உங்கள் வயிற்றுக்கு சிறந்ததாக இருக்காது. இது உங்கள் வயிற்று கோட்டை எரிச்சலூட்டும் ஈஸ்ட் நிறைந்துள்ளது. எனவே, அந்த உணவுகளை (Breakfast) வெறும் வயிறில் சாப்பிடுவது உடலுக்கு ஆபத்து விளைவிக்கும்.

காரமான உணவுகள்
வெறும் வயிற்றில் காரமான உணவுகளை சாப்பிடுவதால் உங்களுக்கு வயிற்று எரிச்சல் ஏற்படும். இது அமில எதிர்வினைகள் மற்றும் பிடிப்புகளுக்கு வழிவகுக்கும். அவை மிகவும் கூர்மையான மற்றும் வலுவான சுவை கொண்டவை, இது அஜீரணத்தைத் தூண்டும். பூண்டு, சூடான மிளகாய், இஞ்சி ஆகியவை காரமான உணவுகளுக்கு எடுத்துக்காட்டு.

இனிப்புகள்
இனிப்பு ஜீரணிக்க மிகவும் எளிதானது. சர்க்கரையை நாம் வெறும் வயிற்றில் உண்ணும் போது, மனித உடலில் இன்சுலின் போதுமான அளவு சுரக்க முடியாது. இது கண் சமந்தமான நோய்களுக்கு வழிவகுக்கும். மேலும், சர்க்கரை இது அமிலத்தை உருவாக்கும் உணவுகள் ஆகும், இது அமில-கார சமநிலையை சீர்குலைக்கும். எனவே தான் இரத்த சர்க்கரை கொண்ட நீரிழிவு நோய் உள்ளவர்கள் இனிப்பை தவிர்க்கவேண்டும் என கூறுகிறோம்.

தயிர்
தயிர் பல ஆரோக்கிய நன்மைகளைக் கொண்ட லாக்டிக் அமில பாக்டீரியாக்களால் நிறைந்துள்ளது. இருப்பினும், லாக்டிக் அமிலம் வெறும் வயிற்றில் சாப்பிடும் போது அது பயனற்றதாகிறது. இந்த பால் பொருட்களில் உள்ள லாக்டிக் அமில பாக்டீரியாவைக் கொன்று அமிலத்தன்மைக்கு வழிவகுக்கிறது. தயிரை நாம் உணவிற்கு பின்னர் 1-2 மணி நேரம் கழித்து சாப்பிடுவது சிறந்தது.

பேரிக்காய்
பேரிக்காயில் கச்சா நார்ச்சத்து உள்ளது. நாம் அதை வெறும் வயிற்றில் சாப்பிடும்போது, அது மென்மையான சளி சவ்வுகளுக்கு தீங்கு விளைவிக்கும் மற்றும் வயிற்று வலியை ஏற்படுத்தும். இதை வேறு சில தானியங்கள் அல்லது ஓட்மீலுடன் இணைத்து சாப்பிடுவது நல்லது.

%d bloggers like this: