இந்த மெசேஜ் வந்தால் கிளிக் செய்யாதீங்க.. உங்க வங்கிக்கணக்கு காலியாகலாம்.. எஸ்பிஐ எச்சரிக்கை..

சைபர் குற்றங்களை தவிர்க்க எஸ்பிஐ வங்கி தனது வாடிக்கையாளர்களுக்கு அறிவுரைகளை வழங்கியுள்ளது.

சைபர் குற்ற வழக்குகள் நாட்டில் தொடர்ந்து அதிகரித்து வருகின்றன. இத்தகைய மோசடிகளைத் தவிர்க்க, அரசாங்கமும் ரிசர்வ் வங்கியும் தொடர்ந்து மக்களுக்கு

விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தி வருகின்றன. இதற்குப் பிறகும் மக்கள் சைபர் குற்றவாளிகளிடம் ஏமாந்து போகின்றனர்.. இப்போது நாட்டின் மிகப்பெரிய அரசாங்க வங்கியான ஸ்டேட் பாங்க் ஆப் இந்தியா ஒரு புதிய மோசடியைத் தவிர்ப்பதற்காக தனது மில்லியன் கணக்கான வாடிக்கையாளர்களுக்கு அறிவுரைகளை வழங்கியுள்ளது..

எஸ்.பி.ஐயின் அதிகாரப்பூர்வ ட்விட்டர் பக்கத்தில் அந்த வங்கி முக்கிய தகவல்களை வழங்கியுள்ளது..

அந்த ட்விட்டர் பதிவில் ”
இணைய வங்கி வசதி மற்றும் டெபிட் கார்டு வசதியை செயல்படுத்த வாடிக்கையாளர்கள் தங்களின் தனிப்பட்ட விவரங்கள், ஆதார் எண்கள் மற்றும் இ-கேஒய்சி விவரங்களை எந்த எஸ்எம்எஸ், ஆப் அல்லது மொபைல் எண்ணிலும் பகிர்ந்து கொள்ளக்கூடாது என்று வங்கி தெரிவித்துள்ளது. இதனுடன், வங்கி தொடர்பான எந்தவொரு சேவையையும் பற்றிய தகவல்களுக்கு வாடிக்கையாளர்கள் எந்தவொரு குறிப்பிட்ட நபருடனும் பேசுவதைத் தவிர்க்க வேண்டும் என்றும் வங்கி தெரிவித்துள்ளது.

வாடிக்கையாளர்களை எச்சரிக்கும் வகையில், மோசடிகள் போலி மின்னஞ்சல், எஸ்எம்எஸ் மற்றும் வாடிக்கையாளர்களுக்கு இணைப்பை அனுப்புகின்றன என்று கூறப்பட்டுள்ளது. அந்த லிங்கை கிளிக் செய்து, அதில் கொடுக்கப்பட்ட வழிமுறைகளைப் பின்பற்றும்போது, வாடிக்கையாளர்களின் கணக்கில் கிடக்கும் பணம் காலியாகும். இதுபோன்ற தவறான மற்றும் போலி செய்திகளால் வாடிக்கையாளர்களை தவறாக வழிநடத்தக்கூடாது. மேலும், இதுபோன்ற ஏதாவது யாருக்காவது நடந்தால், உடனடியாக இதை வங்கி மற்றும் உள்ளூர் போலீசாருக்கு தெரிவிக்க வேண்டும்.

வாடிக்கையாளர்களின் வசதியை மனதில் கொண்டு, கட்டணமில்லா எண்களையும் எஸ்பிஐ வழங்கியுள்ளது. இந்த எண்களைத் தொடர்புகொள்வதன் மூலம் வாடிக்கையாளர்கள் எந்த வகையான தகவலையும் பெறலாம். இதன் மூலம், உங்களிடம் ஏதேனும் இணைய மோசடி இருந்தால், அதைப் பற்றியும் புகார் செய்யலாம். 1800-11-2211, 1800-425-3800 அல்லது 080-2659999 ஆகிய எண்களில் புகாரளிக்கலாம் என்று எஸ்.பி.ஐ வங்கி தெரிவித்துள்ளது.

%d bloggers like this: