ஒரு கிலோ ரூ. 82,000.. உலகின் மிக விலை உயர்ந்த காய்கறி இதுதான்..

பொதுவாக, காய்கறிகளின் விலை இறைச்சி மற்றும் மீன்களின் விலையை விடக் குறைவு.. ஆனால் உலகில் ஒரு காய்கறியின் விலை மிகவும் அதிகமாக உள்ளது.. பணக்காரர்கள் கூட அதை வாங்குவதற்கு முன்பு 10 முறை யோசிக்கிறார்கள். இது உலகின் மிக விலையுயர்ந்த காய்கறி என்று அழைக்கப்படுகிறது. ஆம் காய்கறியின் சுவையைப் பெற, நீங்கள் 82 ஆயிரம் ரூபாய் செலவிட வேண்டியிருக்கும்.

இந்த தனித்துவமான காய்கறி பெயர் ஹாப் ஷூட்ஸ் (hop shoots).

இந்த பச்சை காய்கறியின் விலை 1000 யூரோக்கள், அதாவது ஒரு கிலோவுக்கு 82 ஆயிரம் ரூபாய். ஹாப் ஷூட்ஸ் எனப்படும் இந்த காய்கறியின் பூவையும் மக்கள் விரும்புகிறார்கள். இது ஹாப் கூம்புகள் என்று அழைக்கப்படுகிறது. இதன் மலர் பீர் தயாரிக்க பயன்படுகிறது. மீதமுள்ள கிளைகள் உணவாகப் பயன்படுத்தப்படுகின்றன. இந்த காய்கறியில் மருத்துவ குணங்கள் உள்ளன. இது நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பிகளை தயாரிக்க பயன்படுகிறது.

கடுமையான பல்வலி மற்றும் காசநோய் சிகிச்சைக்கு இந்த காய்கறி நன்மை பயக்கும் என்று கூறப்படுகிறது. மக்கள் இந்த காயை பச்சையாகவே சாப்பிடுகின்றனர்.. மேலும் மக்கள் இதனிஅ ஊறுகாயாகவும் பயன்படுத்துகின்றனர்.. கி.பி 800 இல், மக்கள் இதை பீர் கலந்த பிறகு குடித்ததாக கூறப்படுகிறது. அதன் பின்னர் இப்போது வரை இந்த சோதனை நடந்து கொண்டிருக்கிறது. முதலில் இதன் சாகுபடி வடக்கு ஜெர்மனியில் தொடங்கி பின்னர் படிப்படியாக உலகம் முழுவதும் பரவியது.

%d bloggers like this: