கூகுள் க்ரோமில் உங்கள் பிரவுஸ் சேமிப்புகளை எவ்வாறு அழிப்பது?

How to clear your browser cache in google chrome Tamil News : உங்கள் பிரவுஸ் தற்காலிக சேமிப்பைத் தவறாமல் அழிப்பது வெப் சர்ஃபிங்கில் பல நல்ல பழக்கங்களில் ஒன்று. முன்பு பார்த்த வலைத்தளங்களின் டேட்டாவை சேமிக்க கேச் பொறுப்பு. பக்கங்களை விரைவாகத் திறக்க கேச் உங்களுக்கு உதவும்போது, போதுமான அளவு கட்டமைக்கப்பட்டவுடன், அது உங்களுக்கு எதிராக செயல்படத் தொடங்கலாம்.

உங்கள் பிரவுஸ் அனுபவத்தைக் குறைப்பதைத் தவிர, உங்கள் தற்காலிக சேமிப்பை வழக்கமாக அழிக்காதது பாதுகாப்பு மீறல்களின் போது உங்களை ஆபத்தில் ஆழ்த்தி, உங்கள் தரவை மிகவும் பாதிக்கக்கூடியதாக மாற்றுகிறது. நீங்கள் வழக்கமான கேச் கிளியரிங் செய்யவில்லை என்றால், இதனை முதலில் செய்யுங்கள்.

கூகுள் க்ரோமில் உங்கள் தற்காலிக சேமிப்பை அழிக்க சில எளிய வழிமுறைகள் இங்கே.

ஸ்டெப் 1: க்ரோம் அமைப்புகளுக்குச் செல்லவும்

உங்கள் URL பட்டியின் வலதுபுறத்தில் உள்ள மூன்று-புள்ளி / மூன்று-பட்டி மெனுவைக் கிளிக் செய்வதன் மூலம் பிரவுஸ் மெனுவைத் திறக்கவும். டிராப்டவுனில் தோன்றும் விருப்பங்களில், ‘அமைப்புகள்’ என்பதைக் கிளிக் செய்யவும்.

ஸ்டெப் 2: தற்காலிக சேமிப்பு விருப்பத்தைத் தேடுங்கள்

அமைப்புகளில், ‘தனியுரிமை மற்றும் பாதுகாப்பு’ பிரிவின் கீழ் ‘பிரவுஸ் தரவை அழி’ என்பதைக் கிளிக் செய்யுங்கள். திறக்கும் பெட்டியில், நீங்கள் ஒரு நேர வரம்பையும் மூன்று தேர்வுப்பெட்டிகளையும் காண்பீர்கள். இப்போதைக்கு, கடைசி மணிநேரம், கடைசி 24 மணிநேரம், கடைசி 7 நாட்கள், கடைசி 4 வாரங்கள் மற்றும் எல்லா நேரங்களுக்கும் எனும் ஆப்ஷன்களுக்கு இடையில் நீங்கள் தேர்வு செய்யலாம்.

மூன்று தேர்வுப்பெட்டிகளுக்கு, ‘தற்காலிக சேமிப்பு படங்கள் மற்றும் எபைல்கள்’ எனப்படும் மூன்றாவது ஒன்றை க்ளிக் செய்யவேண்டியது அவசியம். உங்கள் பிரவுஸ் வரலாறு மற்றும் குக்கீகளையும் அழிக்க விரும்பினால், இந்த நேரத்தில் மற்ற இரண்டையும் கிளிக் செய்யலாம். இருப்பினும், பிரவுசர் வழியாக நீங்கள் உள்நுழைந்திருக்கும் பெரும்பாலான இடங்களிலிருந்து நீங்கள் வெளியேறுவதற்கு பிந்தையது வழிவகுக்கும் என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள்.

ஸ்டெப் 3: தற்காலிக சேமிப்பை அழிக்கவும்

நீங்கள் பெட்டிகளைச் சரிபார்த்ததும், அழிக்கும் செயல்முறையைத் தொடங்க ‘தரவை அழி’ என்பதைத் தேர்வு செய்யுங்கள். உங்கள் கேச் மற்றும் பிற பிரவுஸ் கூறுகளை நீங்கள் தவறாமல் அழிக்கிறீர்கள் என்றால் இது அதிக நேரம் எடுக்காது. இருப்பினும், நீங்கள் நீண்ட காலமாக இதனைச் செய்யாமல் இருந்திருந்தால், நீண்ட கால நேரம் எடுத்துக்கொள்ளும். நீங்கள் மற்ற பெட்டிகளையும் சரிபார்த்திருந்தால், இந்த செயல்முறை கூடுதல் நேரம் எடுக்கும் என்பதை நினைவில் கொள்க.

கூகுள் க்ரோமுக்கான கேச் க்ளியரிங் செயல்முறையாக இது இருந்தபோதிலும், சஃபாரி, மொஸில்லா ஃபயர்பாக்ஸ், ஓபேரா மற்றும் மைக்ரோசாஃப்ட் எட்ஜ் போன்ற பிற ப்ரவுசர்களுக்கு இந்த வழிமுறைகள் சற்று வேறுபடலாம். இருப்பினும், பெரும்பாலான ப்ரவுசர்களுக்கு, உங்கள் பிரவுஸ் அமைப்புகளில் தெளிவான சர்ஃபிங் டேட்டா பிரிவின் கீழ் தற்காலிக சேமிப்பை அழிக்க சில விருப்பங்களைக் காணலாம்.

%d bloggers like this: