ஆக்சிஜனின் அளவை நிலையாக வைத்துக்கொள்ள நாம் சாப்பிட வேண்டிய உணவுகள்!

கொரோனா பாதிக்கப்பட்ட நோயாளிகளிடையே ஆக்ஸிஜன் அளவு திடீரென வீழ்ச்சியடைகிறது. எனவேதான் நமக்கு ஆக்சிஜன் சிலிண்டர்கள் மிகவும் தேவைப்படுகிறது என்று தெரியும். இது கடுமையான மூச்சுத் திணறலை ஏற்படுத்துகிறது. கொரோனா வைரஸூக்காக

மட்டும் அல்ல, பொதுவாகவே ஆக்ஸிஜன் நமக்கு மிகவும் முக்கியமானது. உங்கள் உடலில் ஆக்ஸிஜன் அளவை பராமரிப்பது உட்பட உங்கள் ஆரோக்கியத்தை தீர்மானிப்பதில் ஊட்டச்சத்து முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது.

நமது ஆக்ஸிஜன் அளவை பராமரிக்க எந்த உணவுகள் உதவியாக இருக்கும் என்பதை இப்போது பார்ப்போம்.

ஆக்ஸிஜனேற்றிகள் ஆரோக்கியத்தை பராமரிப்பதில் முக்கிய பங்கு வகிக்கின்றன என்பதை நாம் அனைவரும் அறிவோம். ஆக்ஸிஜனேற்றங்கள் நிறைந்த உணவுகள் உங்கள் செல்களை ஃப்ரீ ரேடிக்கல்களுக்கு எதிராகப் பாதுகாக்கலாம் மற்றும் பல நோய்களின் அபாயத்தைக் குறைக்கலாம். குறிப்பாக இதை புற்றுநோய் மற்றும் இதயம் சம்பந்தப்பட்ட நோய்களை குறைக்கிறது.

அவகேடோ, வாழைப்பழங்கள், கேரட், செலரி, பூண்டு மற்றும் பேரிச்சம் பழங்கள் அதிக ஆக்ஸிஜனேற்ற உள்ளடக்கத்தைக் கொண்டுள்ளன. அவை ஆரோக்கியத்திற்கு நன்மை பயக்கும். பேரிச்சம் பழங்கள் மற்றும் பூண்டுகளில் இரத்த அழுத்தத்தை சீராக்க உதவும் பண்புகள் உள்ளன. தெளிவாக, ஆக்ஸிஜனேற்றிகள் உங்கள் உடலில் ஆக்ஸிஜன் அளவை பராமரிக்க வல்லவை. நார்ச்சத்து குடல் ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்துதல், பசியின்மை குறைத்தல் மற்றும் கொழுப்பின் அளவைக் குறைத்தல் போன்ற பல்வேறு ஆரோக்கிய நன்மைகளைக் கொண்டுள்ளது.

முளைக்கட்டிய பயிர்கள், ஆப்பிள்கள் மற்றும் பாதாம் போன்ற உணவுகள் நார்ச்சத்து நிறைந்த உணவுகள் ஆகும். அவை ஜீரணிக்க எளிதானவை. கூடுதலாக, உடலில் ஹார்மோன் சமநிலையை பராமரிக்க உதவும் ஏராளமான என்சைம்கள் அவற்றில் உள்ளன. மேலும் நிச்சயமாக இரத்த ஆக்ஸிஜன் அளவை அதிகரிக்கும். எலுமிச்சை ஆக்ஸிஜன் நிறைந்த உணவில் எலுமிச்சை ஒன்று ஆகும். இது அமிலத்தன்மை கொண்டது. கல்லீரலை சுத்தப்படுத்தும் திறன் எலுமிச்சை சாற்றில் உள்ளது.

%d bloggers like this: