கோவிட்-19 காரணமாக ஏற்படும் உடல் வலிக்கான தீர்வு

கோவிட்-19 காரணமாக ஏற்படும் உடல் வலி பொதுவாக மற்ற அறிகுறிகளுடனும் ஏற்படுகிறது. இது உங்கள் அன்றாடப் பணிகளில் தலையிடலாம். உங்களுக்கு கோவிட்-19 இருப்பது கண்டறியப்பட்டதில் இருந்து நீங்களும் நாள்பட்ட உடல்வலி மற்றும் வலியால் பாதிக்கப்பட்டிருக்கிறீர்களா? அப்படியானால், இதோ உங்களுக்கான தீர்வு.

கோவிட்-19 கண்டறியப்பட்ட பிறகு நாள்பட்ட உடல் வலியால் அவதிப்படுவது, கோவிட் ஆக்ஸிஜன் போக்குவரத்துக்கு காரணமான இரத்த அணுக்களை (அதாவது) தாக்குவதால் ஏற்படுகிறது. உங்கள் தசைகள் மற்றும் திசுக்கள் ஆக்ஸிஜனுக்காக போராடத் தொடங்குகின்றன மற்றும் நாள்பட்ட பிடிப்புகள் மற்றும் வலிகளால் பாதிக்கப்படுகின்றன.

வைரஸ் உங்கள் இரத்த சிவப்பணுக்களை (RBCs) சேதப்படுத்துகிறது மற்றும் உடல் சிவப்பு இரத்த அணுக்களை மீண்டும் உருவாக்க முயற்சிக்கும் போது உங்கள் இரும்பு அளவு குறைகிறது. உங்கள் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கவும், சோர்வு மற்றும் நாள்பட்ட உடல் வலிக்கு சிகிச்சையளிக்கவும் உங்கள் வைட்டமின் C, D மற்றும் இரும்பு அளவை அதிகரிக்க வேண்டும்.

கோவிட்-19க்குப் பிறகு உடல் வலியைப் போக்க நீங்கள் உட்கொள்ளக்கூடிய 5 விஷயங்கள்:
◆வைட்டமின் D:
சூரிய ஒளி வைட்டமின் உள்ளார்ந்த மற்றும் தகவமைப்பு நோய் எதிர்ப்பு சக்தி இரண்டிலும் செல்வாக்கு செலுத்துவதில் முக்கிய பங்கைக் காட்டியுள்ளது. வைட்டமின் D முக்கியமாக சூரிய ஒளியில் வெளிப்படும் போது நம் உடலால் ஒருங்கிணைக்கப்படுகிறது. ஒரு நாளைக்கு 20 நிமிடங்கள் சூரிய ஒளியில் இருப்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள். இது உங்கள் வைட்டமின் D அளவை மேம்படுத்தும். மனித உடலில் வைட்டமின் D இன் பங்கு கால்சியம் மற்றும் பாஸ்பேட்டின் அளவைக் கட்டுப்படுத்துவதாகும். இவை இரண்டும் ஆரோக்கியமான எலும்புகள், தசைகள் மற்றும் பற்களுக்கு முக்கியமானவை. சூரிய ஒளியைத் தவிர, முட்டை, காளான், பால், சோயா போன்றவற்றில் இருந்தும் வைட்டமின் D பெறலாம்.

ஆரஞ்சு சாறு:
காலையில் ஒரு கிளாஸ் ஆரஞ்சு சாறு சாப்பிடுங்கள். ஆரஞ்சு சாறு நிச்சயமாக ஒரு ஆரோக்கியமான மூலமாகும். இது எந்த பருவத்திலும் நீரேற்றமாக இருக்க உதவுகிறது. மேலும் கோவிட்-19 உடன் நீரேற்றமாக இருப்பது மிகவும் முக்கியம். கூடுதலாக, இது நோயெதிர்ப்பு மண்டலத்தை வலுவாக வைத்திருக்க வைட்டமின் C ஏராளமாக வழங்குகிறது.

கேரட், பீட்ரூட், நெல்லிக்காய் சாறு:
தினமும் ஒரு கிளாஸ் கேரட், பீட்ரூட் மற்றும் நெல்லிக்காய் சாறு சாப்பிடுங்கள். இது உங்கள் வைட்டமின் C அளவையும் உங்கள் இரும்பு அளவையும் மேம்படுத்த உதவும். வைட்டமின் C நமது உடலின் நோயெதிர்ப்பு அமைப்புக்கு இன்றியமையாதது, இரும்பு ஹீமோகுளோபினை உருவாக்குகிறது. இது இரத்த சிவப்பணுக்களில் உள்ள புரதமாகும். இது நுரையீரலில் இருந்து உங்கள் உடலின் அனைத்து பகுதிகளுக்கும் ஆக்ஸிஜனைக் கொண்டு செல்கிறது.

ஆரோக்கியமான சூப்:
இரவு உணவிற்கு ஒரு கிண்ணத்தில் கேரட், பீட்ரூட், கீரை சூப் சிறிது வெங்காயம் மற்றும் பூண்டு சாப்பிடுங்கள். இது உங்கள் இரும்பு அளவை மேம்படுத்த உதவும். ஒரு சூப்பில் கேரட், பீட்ரூட் மற்றும் கீரையின் கலவையானது ஊட்டச்சத்துக்களின் சக்தியாகும். இது உங்கள் நோய் எதிர்ப்பு சக்தி மற்றும் ஆற்றல் மட்டத்தை அதிகரிக்கும். இதனால் நீங்கள் எப்போதும் சோர்வாகவோ அல்லது சோம்பேறியாகவோ உணர மாட்டீர்கள்.

வெந்தயத்தைச் சேர்க்கவும்:
உங்களால் முடிந்தால் உங்கள் உணவில் வெந்தயம் இருப்பதை உறுதி செய்து கொள்ளுங்கள். இது உங்கள் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை மேம்படுத்துவதோடு, வைரஸைக் கொல்ல உங்கள் உடலில் உள்ள கசப்பை மேம்படுத்தும். கோவிட்-19 இன் மிகவும் பொதுவான அறிகுறியான முடி உதிர்தல் பிரச்சினைகளைச் சமாளிக்க வெந்தய விதைகள் உங்களுக்கு உதவும்.

%d bloggers like this: