உங்கள் ஈமெயில் (Receiver) படித்துவிட்டார்களா இல்லையா எப்படி தெரிந்து கொள்வது ?

இன்றைய காலக்கட்டத்தில் பெரும்பாலானோர் எந்த வேலைக்கும் ஈமெயில் அனுப்ப வேண்டும். அதே சமயம் நாம் யாருக்காவது மெயில் அனுப்பினால் அந்த மெயிலின் பதிலுக்காக காத்திருக்கிறோம்.
இதற்கு நீங்கள் கூகுளில் மெயில் டிராக் எக்ஸ்டென்ஷன் பயன்படுத்த வேண்டும். இதைச் செய்ய, Google யில் ஈமெயில் டிராக்

எக்ஸ்டென்ஷன் டைப் செய்து சர்ச் செய்ய வேண்டும்.. இன்டர்நெட் திறந்ததும் Add to Chrome என்பதைக் கிளிக் செய்யவும். இப்போது உங்கள் முன் ஒரு பக்கம் திறக்கும், அதில் Google கணக்கைச் சேர்க்கும்படி கேட்கப்படும். ஈமெயில் ஐடியைத் டைப் செய்வதன் மூலம் சேர்க்கும் போது ஈமெயில் டிராக் எமைலை அணுகும்படி கேட்கப்படுவீர்கள். இங்கே நீங்கள் Allow பட்டனை கிளிக் செய்க. இதைச் செய்வதன் மூலம் நீங்கள் அனுப்பிய அனைத்து ஈமெயில்களையும் எளிதாகக் கண்காணிக்கலாம்.
இப்போது அதைச் செயல்படுத்த, உங்கள் போனில் ஜிமெயிலைத் திறந்து புதிய ஈமெயில் எழுத வேண்டும். ஈமெயிலை எழுதிகிய பிறகு, அதை அனுப்பும் முன், சென்ட் பட்டனுக்கு அடுத்துள்ள மூன்று புள்ளிகள் ஐகானைக் கிளிக் செய்யவும்.
இப்போது கீழ்தோன்றும் மெனுவில் nsert from Mailtrack என்ற விருப்பத்தைக் காண்பீர்கள், அதைக் கிளிக் செய்வதன் மூலம் Track Email தேர்ந்தெடுக்க வேண்டும். அப்படிச் செய்தால் செட்டிங் ஆக்டிவேட் ஆகும். இப்போது நீங்கள் அனுப்பிய ஈமெயிலை Mailtrack இன் டாஷ்போர்டில் இருந்து எளிதாகக் கண்காணிக்கலாம்.
இது தவிர, ஜிமெயிலின் மொபைல் பதிப்பிலும் இந்த நிலையை நீங்கள் பார்க்கலாம். ஆனால் இதற்கு நீங்கள் Mailtrack ஐப் பயன்படுத்தி ஒரு செய்திக்கு பதிலளித்திருப்பது அவசியம். மேலும், ஒவ்வொரு ஈமெயிலுக்கும் கீழே கொடுக்கப்பட்டுள்ள Available add-ons விருப்பத்தை கிளிக் செய்வதன் மூலம் ஈமெயில் எளிதாகக் கண்காணிக்கலாம்.

%d bloggers like this: