ஸ்மார்ட்போனில் சார்ஜ் நிக்கலயா..? இதை செய்தால் பேட்டரி நீண்ட காலம் நீடிக்கும்

இன்று கிட்டத்தட்ட அனைவரிடமும் ஸ்மார்ட் போன்கள் உள்ளன. ஸ்மார்போன் பயன்பாட்டில் நாம் பொதுவாக எதிர்கொள்ளும் பிரச்சனை சார்ஜ் நீண்ட நேரம் நிற்கவில்லை என்பது தான்.. அவசரகாலத்தில் நமது ஸ்மார்ட்போன் பேட்டரியைச் சேமிப்பதற்கான தந்திரத்தை நாம் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும். தொலைபேசியின் பேட்டரி தொடர்பான சில

முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளை தற்போது பார்க்கலாம்..

நீங்கள் தொலைபேசியின் settings அமைப்பிற்கு சென்று பேட்டரியைத் தொடர்ந்து பயன்படுத்தும் சில செயல்பாடுகளை முடக்கினால், தொலைபேசியின் பேட்டரி நீண்ட காலம் நீடிக்கும்.

முதலில் உங்கள் தொலைபேசியில் இயங்கும் இதுபோன்ற பயன்பாடுகளை பின்னணியில் இயங்கும் நிறுவல் நீக்க வேண்டும். இந்த பயன்பாடுகள் தரவைப் பயன்படுத்துகின்றன.

மேலும் தொலைபேசியின் பேட்டரி விரைவாக இயங்குகிறது. தொலைபேசியின் settings-க்கு சென்று இந்த பயன்பாடுகளை ‘Force Stop’ செய்யலாம். இந்த பயன்பாடுகளைப் பயன்படுத்த விரும்பும் போது அவற்றைத் திறக்க இது உங்களை அனுமதிக்கும். அவ்வாறு செய்வது உங்கள் தொலைபேசியின் பேட்டரி ஆயுளை நீடிக்கும்.

பேட்டரி மற்றும் தரவைச் சேமிப்பதற்கான மற்றொரு எளிய வழி, உங்கள் ஸ்மார்ட்போனின் settings-க்குச் சென்று அதை அணைக்க வேண்டும். அமைப்புகளில் ‘Battery’ விருப்பத்தைத் தட்டவும். இப்போது இங்கே நீங்கள் பல விருப்பங்களைக் காண்பீர்கள், அவற்றில் ஒன்று ‘Battery Usage’ விருப்பமாக இருக்கும். இங்கே நீங்கள் ‘View Detailed Usage’ என்பதைக் கிளிக் செய்ய வேண்டும். தொலைபேசியில் பேட்டரியின் சதவீதத்தை எந்த பயன்பாடு பயன்படுத்துகிறது என்பதற்கான முழுமையான பட்டியலை நீங்கள் காண்பீர்கள். நீங்கள் விரும்பினால் இந்த பயன்பாடுகளில் கட்டுப்பாடுகளை அமைக்கலாம்.

தொலைபேசியின் பேட்டரியைச் சேமிப்பதற்கான மூன்றாவது தந்திரம், பேட்டரி இயங்குவதை நீங்கள் காணும்போது தொலைபேசியின் brightness-ஐ குறைப்பதாகும். பேட்டரியைச் சேமிப்பதற்கான ஒரு சுலபமான வழி, அமைப்புகளுக்குச் சென்று ‘Battery Saver’-ஐ இயக்கவும்.

நீங்கள் பேட்டரியைச் சேமிக்க விரும்பினால், location மற்றும் Bluetooth-யும் அணைக்க வேண்டும். இது நிறைய பேட்டரியை மிச்சப்படுத்தும். நீங்கள் தரவைப் பயன்படுத்தவில்லை என்றால், பேட்டரியைச் சேமிக்க Mobile data-ஐ அணைக்க வேண்டும். மேலும், தொலைபேசியைப் பயன்படுத்தாதபோது, அதை flight mode மாற்றவும். அவ்வாறு செய்வது உங்கள் தொலைபேசியின் பேட்டரியைப் பயன்படுத்தாது, தேவைப்படும்போது தொலைபேசியைப் பயன்படுத்த முடியும்.

%d bloggers like this: