இந்த 4 விஷயங்கள் கண்களுக்கு மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும்

நம் கண்கள் உலகை நமக்குக் காட்டுகின்றன என்பதை நாம் அனைவரும் அறிவோம், பெரும்பாலும் அவர்களின் கவனிப்பில் நாம் மிகவும் கவனக்குறைவாகி விடுகிறோம். அதே மணிநேரங்களுக்கு, கணினித் திரைக்கு முன்னால் அமர்ந்து உணவு மற்றும் பானம் மீது கவனம் செலுத்தாமல் இருப்பது கண்களின் ஆரோக்கியத்தை பாதித்துள்ளது

இதன் காரணமாக, மக்கள் மிகச் சிறிய வயதிலேயே கண்ணாடிகளின் பிரச்சினையை எதிர்கொள்ள வேண்டியிருக்கிறது. கண்பார்வைக்கு வைட்டமின் ஏ மிகவும் அவசியம். அதன் பற்றாக்குறை காரணமாக, கண்களின் ஒளி பயனுள்ளதாக இருக்கும். உங்கள் கண்களை ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க விரும்பினால், உங்கள் உணவில் சிறப்பு கவனம் செலுத்த வேண்டியது அவசியம்.
பச்சை இலை காய்கறிகள்: கண் ஆரோக்கியத்தை பராமரிக்க பச்சை இலை காய்கறிகள் மிகவும் முக்கியம் என்று கூறப்படுகிறது. கீரை, முட்டைக்கோஸ் போன்ற பச்சை காய்கறிகளில் வைட்டமின் சி மற்றும் ஈ ஏராளமாகக் காணப்படுகின்றன. அவற்றில் கரோட்டினாய்டுகள் லுடீன் மற்றும் சாந்தின் ஆகியவை உள்ளன. இது தவிர, அவற்றில் காணப்படும் வைட்டமின் ஏ AMD மற்றும் கண்புரை போன்ற பல வகையான கண் பிரச்சினைகளைத் தடுக்கிறது.
கொட்டைகள்: கொட்டைகள் சாப்பிடுவது கண்களையும் மூளையையும் கூர்மையாக்குகிறது என்பதை நாம் அனைவரும் அறிவோம். முந்திரி, பாதாம், திராட்சை, அக்ரூட் பருப்புகள் போன்றவை கொட்டைகள் வகையின் கீழ் வருகின்றன. கொட்டைகள் கண்பார்வைக்கு மிகவும் நன்மை பயக்கும். இதற்கு முக்கிய காரணம் அவற்றில் ஒமேகா -3 கொழுப்பு அமிலங்கள் உள்ளன. இந்த விஷயங்களை தினமும் உட்கொள்வது மனதை பிரகாசமாக்குகிறது, அதே போல் கண்பார்வை.
மீன் மற்றும் முட்டைகள்: ஒரே முட்டைகளில் காணப்படும் புரதம் மற்றும் குளுதாதயோன் கண்ணின் லென்ஸைப் பாதுகாக்கின்றன. இந்த ஊட்டச்சத்துக்கள் கண்களுக்கு ஆக்ஸிஜனேற்றியாக செயல்படுகின்றன. மீன்களில் ஒமேகா -3 கொழுப்பு அமிலங்கள் நிறைந்துள்ளன, இது கண்களின் விழித்திரைக்கு மிகவும் முக்கியமானது.
கேரட்: கேரட் நுகர்வு எவ்வளவு நன்மை பயக்கும் என்று உங்களுக்குத் தெரியாது. கேரட்டில் காணப்படும் ரோடோப்சின் என்பது புரதத்தின் ஒரு அங்கமாகும், இது விழித்திரை ஒளியை உறிஞ்ச உதவுகிறது. இது தவிர, வைட்டமின் ஏ மற்றும் பீட்டா கரோட்டின் ஆகியவை கேரட்டில் ஏராளமாகக் காணப்படுகின்றன. முன்பு குறிப்பிட்டபடி, வைட்டமின் ஏ உங்கள் கண்களை ஆரோக்கியமாக மாற்ற உதவுகிறது. ஆரஞ்சு புரதம் பீட்டா கரோட்டின் காரணமாக கேரட்டின் நிறம் இருக்கிறது என்பதை விளக்குங்கள்.
பால் பொருட்கள்: பால் மற்றும் தயிர் போன்ற பால் பொருட்களில் வைட்டமின் ஏ மற்றும் தாது துத்தநாகம் காணப்படுகின்றன என்பதை உங்களுக்கு சொல்கிறோம். பால் மற்றும் தயிர் கண்களுக்கு மிகவும் நல்லது என்று கருதப்படுகிறது. வைட்டமின் ஏவை கல்லீரலில் இருந்து கண்களுக்கு கொண்டு செல்வதில் துத்தநாகம் முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது மற்றும் வைட்டமின் ஏ கார்னியாவை பாதுகாக்கிறது.

%d bloggers like this: